Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามโง่ๆเลยครับ i7 5820K จะไป i9 9900K ต่างกันเยอะไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เข้ามาแนะให้เขาซื้อ แต่บอกถ้ามีปัญหาไม่ใช่เรื่องของผม

Comment

ยังไม่เคยเห็น R7 ชนะ Core i9 ได้สักอย่างเลย
      จากผลเทส Review R7 3800X

ปล. เห็นแต่กระทู้ดู Youtube กระตุก ไม่รู้หายยัง

Comment

ผมแนะนำ Cyrix ใช้แล้วคุ้มเงินดี มาบอกเพราะใช้แล้วชอบเลยมาแนะนำ ผมชอบอะทำไมอะ Cyrix สิ

Comment

ใครจะไปสู้ 7nm เทียมได้ละฮะ

Comment

Intel I9 Gen9 มันร้อน.....ต้มน้ำเดือดได้อย่าไปใช้มัน ถ้าจะใช้ก็น้ำปิด3ตอน/น้ำเปิด + ห้องปรับอากาศ20-24องศา
            ส่วนตัวยังไม่ใช้เลย(ใช้Genเก่าอยู่เลย)

Comment

Originally posted by Hangger View Post

พูดแบบนี้ เดี๋ยวกดฟ้องนะโว้ยยย

Comment

Originally posted by Hangger View Post
                แถม 5.1 ghz จากโรงงาน แรมวิ่ง 5 ghz ด้วยงับ

Comment

หือของผมใช้CPU NoteBook เจน6 Render ไฟล์อยู่เลย555+ ก็โยกให้GPUแปลงไฟล์ให้สิอย่ากังวลว่ามันจะกาก เช่น CUDA CORE อะไรพวกนี้ แล้วก็ขึ้นกับโปรแกรมด้วยว่าจะซัพอะไรบ้าง

Comment

report 1 ea

Comment

Originally posted by lookdook View Post
                      Intel I9 Gen9 มันร้อน.....ต้มน้ำเดือดได้อย่าไปใช้มัน ถ้าจะใช้ก็น้ำปิด3ตอน/น้ำเปิด + ห้องปรับอากาศ20-24องศา
                      ส่วนตัวยังไม่ใช้เลย(ใช้Genเก่าอยู่เลย)
                      จริงหรอครับนี่ห้องธรรมดา 28 องศาเองนะ ถ้าเปิดแอร์นี่หำหดแน่

Comment

เมพ ขิงๆ

Comment

ทำไมมันเย็นจัง เย็นกว่าชาวบ้านเขา

Comment

ใครอวยแล้วไม่ซื้อ นู๋จะรีพอร์ทให้หมดเลย

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                              ไปเปิด igpu ในไบออสครับ (IGPU multi monitor = enable)

แล้วทำตามนี้ http://www.focuspulling.com/cc2018/

เสียดายของผมเปิดไม่ได้ ใช้วิน10 1607 รุ่นเก่าไม่มี driver รองรับออนบอร์ด โดน M$ ตัดหำปล่อยวัด ถ้าจะเอา driver ต้องไปเล่นวิน 10 รุ่นใหม่ๆ
                              ชอบคุณมากครับผมใช้4790ทำงานกับprเลยอยากลองquick syncบ้าง อยากรู้ว่ากับgtx670อะไรจะดีกว่า

Comment

Originally posted by bellman View Post
                                ชอบคุณมากครับผมใช้4790ทำงานกับprเลยอยากลองquick syncบ้าง อยากรู้ว่ากับgtx670อะไรจะดีกว่า
                                ใช้คู่กันได้ครับ

Comment

Working...
                                X