Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลการทดสอบ Buddybb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลการทดสอบ Buddybb

ผลการทดสอบ Buddybb Pakage ในประเทศ 2M/512K นอก 512/256K ทดสอบตอน 6 โมงของวันนี้ครับ เอาไว้เผื่อคนที่กำลังจะติด hi-speed

Last edited by ambkps; 14 Feb 2009, 22:11:48.

ผมใช้ CSLOXINFO รู้สึก ในนอก พอ ๆ กันเลย
    2m/512k

สัญาญนิ่งมากนะ ^^

Comment

ขยันจริงๆๆ

Comment

speed นี่เทสให้ดูนี่นิ่งอย่างนี้ทั้งวันไหมครับ แต่ก่อนเคยใช้ยอมรับว่าแจ่มมาก แต่หลังๆ speed ต่ำอ่ะ บางทีเทสได้200+ เลยยกเลิกไป
        มะวานลองเข้าไปดูในบอร์ดของบัดดี้มา คนบ่นกันตรึมเลยว่าเนทแรงเป็ช่วงมั่ง หลุดบ่อยมั่ง ไม่ก็ connect แล้วแต่เข้าเวปไม่ได้มั่ง เลยไม่กล้าใช้เลย (กัดฟันทนใช้ TOT ต่อไป)

Comment

ของผมก็ประมาณนี้ครับ ในประเทศ แรงดี โหลด bit ในประเทศ ลื่นครับ

หากถ้าออกนอกประเทศ แทบไม่กระดิก รอนานจนรับไม่ได้เลย ถ้าดู ยูทูบ นะ แทบไม่วิ่ง รอประมาณ 10 นาที อ่ะครับ

Comment

ถึงมันจะแย่ยังไงผมว่ามันก็ดีกว่า TOT แน่ๆแล้วเจ้านึง

Comment

โหลดบิทได้ความเร็วเท่าไรกันครับ เพราะผมเน้นโหลดแต่บิทนี่หละ

Comment

กระทู้สร้างสันต์เพื่อสังคมไทย ขอยกนิ้วให้ครับ

Comment

Originally posted by Shooter007 View Post
                  โหลดบิทได้ความเร็วเท่าไรกันครับ เพราะผมเน้นโหลดแต่บิทนี่หละ
                  down 190-210 kb/s ครับ

Comment

Originally posted by Shooter007 View Post
                    speed นี่เทสให้ดูนี่นิ่งอย่างนี้ทั้งวันไหมครับ แต่ก่อนเคยใช้ยอมรับว่าแจ่มมาก แต่หลังๆ speed ต่ำอ่ะ บางทีเทสได้200+ เลยยกเลิกไป
                    มะวานลองเข้าไปดูในบอร์ดของบัดดี้มา คนบ่นกันตรึมเลยว่าเนทแรงเป็ช่วงมั่ง หลุดบ่อยมั่ง ไม่ก็ connect แล้วแต่เข้าเวปไม่ได้มั่ง เลยไม่กล้าใช้เลย (กัดฟันทนใช้ TOT ต่อไป)
                    ดีกว่า TOT แน่นอนเลยครับ ผมเพิ่งไปยกเลิก TOT มา
                    buddy ใช้แล้วไม่หลุดเลยครับถ้าใช้โปรแกรมต่อเนตที่เค้าให้มา

Comment

พรึ่งจะยกเลิก Buddy ไปเองT_T ก็ok ไม่ค่อยหลุด นอกจากจะล้มไปเลย เนืองจากผมติดตั้งแต่ 2m เจ้าแรก โปร ใน 2 นอก 1 ในราคา 500 บาท ถือว่าคุ้มสุดๆๆ แต่เนื่องจาก ณ ตอนนี้คู่แข่งเยอะราคาใกล้เคียงกันเลยไปลอง maxnet ดู เพราะเดือนหน้าเค้าเพิ่ม 1m ให้ฟรีๆๆ สายที่เค้าเดินจากชุมสายถ้าทางจะแรงกว่าสาย ToT น่าจะสดกว่าใหม่กว่า
                      Last edited by kidnapped1; 19 Feb 2009, 14:03:49.

Comment

พอรับได้นะ แต่แบนวิดอาจจะไม่ค่อยไหวกับการใช้งานของตัวเองหน่อย

Comment

รายงานผลบ้างครับ แต่เป็นฝั่ง TOT นครปฐม (ตัวเมือง)
                          2048/512 เทสต์เวลา 20.45น.

ในประเทศ 1770/266 (pantip.com)
                          นอก 467/90 (speedtest.net @ penang)

ค่าอัพโหลดน้อยจนน่ายกเลิกจริงๆ

Comment

อิอิ
                            บ้านผม TOT2Mbps

Last edited by X1950Pro; 21 Feb 2009, 10:21:48.

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                              อิอิ
                              บ้านผม TOT2Mbps

เหมือนผมเลยเนตTOTเน่า เพิ่งเทสตะกี้ 2M เทสได้ 300ก่าเอง

Comment

Working...
                              X