Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมกระตุกมากกกกกกกก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมกระตุกมากกกกกกกก

คือคอมเป็นไรไม่ทราบคับ เวลาเปิดเพลงจะกระตุกมาก ยิ่งทำอะไรพร้อมๆกันหลายอย่างก็ยิ่งกระตุกคับ โดยเฉพาะการโอนถ่ายข้อมูล ลองลงวินโดว์ใหม่แล้ว 4 ครั้งพอลงโปรแกรมเพิ่มก็กระตุกเหมือนเดิม แต่ตอนลงใหม่ๆแบบยังไม่มีโปรแกรมใดเลยก็ไม่กระตุก พอจะมีวิธีใหนแก้ได้บ้างคับ หรือว่าเป็นที่อะไรคับ

เสปคจามนี้คับ

Celeron 430 1.8 GHz

Asrock Wolfdale

Ram 1G/667 Dualchannal = 2 GB

HD 320 G

VGA-Sound ON BORD

PSU Delux DLP-388A 450 W.

ดูจากเสปกเครื่องผมว่าก็ปกตินะ ถ้าไม่กระตุกสิแปลก

ทำอะไรทีละอย่างพอครับ ซีพียูท่านแรงน้อย

Comment

ก่อนนี้มันปกติหรือเปล่า

Comment

นี่แหละหนา อินเทล มัลติทาส -*-

Comment

Originally posted by Athlon_TFS View Post
          ดูจากเสปกเครื่องผมว่าก็ปกตินะ ถ้าไม่กระตุกสิแปลก

ทำอะไรทีละอย่างพอครับ ซีพียูท่านแรงน้อย
          ตอนนิกะลังรอ E5200 อยู่ เรื่องเสปคผมว่าไม่น่าเกี่ยวคับ ไอ้ที่ผมทำแต่ละอย่าง เครื่องรุ่นเพนเที่ยม 3 800 HZ ยังทำได้ดีกว่าเครื่องผมตอนนิเลยคับ

Originally posted by 1two3 View Post
          ก่อนนี้มันปกติหรือเปล่า
          ก่อนนิมันก็ปกติดีคับ

Originally posted by parnatiwat View Post
          นี่แหละหนา อินเทล มัลติทาส -*-

Comment

มันกระตุก ทุกครั้งที่ท่านดูหนังโป๊ ป่ะครับ

Comment

Originally posted by slate View Post
              มันกระตุก ทุกครั้งที่ท่านดูหนังโป๊ ป่ะครับ

Comment

ลองลงวินโดร์ของ skz

Comment

สแกนฮาร์ดดิส ดูครับ มีแบดมั๊ย?

Comment

sKz

ช่วยท่านได้นะครับ แรงเร็ว

Comment

Originally posted by tonsu69 View Post
                      ลองลงวินโดร์ของ skz
                      เห็นด้วยครับ

Comment

Hdd มีคอขวด รึเปล่าครับ ป๋า
                        ไฟล์ เป็น NTFS หรือ FAT ครับ
                        งิงิ ใจเย็นๆน้า เคสนี้ผมก็เคยเป็น-*-

Comment

ผมว่าcpu? ใช้ituneเปิดป่าว

Comment

Originally posted by tsunaru View Post
                            Hdd มีคอขวด รึเปล่าครับ ป๋า
                            ไฟล์ เป็น NTFS หรือ FAT ครับ
                            งิงิ ใจเย็นๆน้า เคสนี้ผมก็เคยเป็น-*-
                            NTFS คับ ไม่แน่ใจว่าจะเป็นที่ ฮาร์ดดิสก์หรือป่าว แสกนแบดไว้เมื่อคืนทั้งคืนเลยแต่วิ่งไปได้ครึ่งเดียวเองมั้งคับ แล้วตื่นเช้ามาก็ไม่เห็นวิ่งต่อเลย

Originally posted by Kingdomax View Post
                            ผมว่าcpu? ใช้ituneเปิดป่าว

คือไรหรอคับ ส่วนตอนนี้หายแล้วคับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไรเพราะ ตอนนิเปลี่ยนใส่การ์ดจอ 6200 ของท่านด้านบน แล้วก็คล็อค ซีพียูเพิ่มไปที่ 2.3 แล้วอ้ะคับ หายเฉยเลย ปกติแล้วอ้ะคับ ไม่แน่อาจเป็นไดร์เวอร์การ์ดจอหรือป่าวไม่ทราบคับ อืมลืมบอกไป ผมเปลี่ยน ที่เสียบสาย SATA ไปเป็น ช่องที่ 3 ด้วยอ้ะคับ

Comment

Working...
                            X