Announcement

Collapse
No announcement yet.

Grand Theft Auto IV เบื่อการขับรถ มีวิธีอื่นในการไปที่ต่างๆหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Grand Theft Auto IV เบื่อการขับรถ มีวิธีอื่นในการไปที่ต่างๆหรือเปล่าครับ

เวอร์ชั้่น PC บอกวิธีกดด้วยยิ่งดีครับ พึ่งลองหัดเล่น ขอบคุณครับ

นั้ง taxi คับ

Comment

กดยังไงหรอครับ เคยลองแล้ว กด E เรียกรถมา พอไปถึงมันขึ้นให้กด F พอกดแล้วก็เป็นการแย่งรถมาขับเอง

Comment

กด e ค้างซั้กพักคับมันจะผิวปากเรียก แทกซี้ ไปใกล้ๆแทคซี้คันนั้นแล้วเราก็ กด f ค้างมันก็จะขึ้นไปนั้งข้างหลังและคับ

Comment

มอเตอร์ไซค์รับจ้าง...

Comment

นั่ง taxi แล้วอย่าลืมให้ติ้ปมันด้วยนะครับมันจะได้เร็วๆ

Comment

เยอะแยะครับ
              Taxi
              ขึ้น ฮ.
              นั่งเรือ
              รถไฟและรถไฟใต้ดิน

Comment

แทกซี่ โทรเรียกกับ roman กะได้ ไม่กธ เรียก กด F ค้างไว้จนกว่า มันจะไปเปิด ประตูหลัง

พอขึ้นไปนั่ง จะมี ที่ให้กำหนดไปไหน จะมี ทุกจุดที่มี mark รวมถึงที่เรา mark เองในแผนที่ แล้ว รวมทั้ง destination ที่จะขึ้น ตอนรับภารกิจ นั่งไปไดหมด

แล้วกด enter(มั้ง) ตัดฉาก ไปถึงที่หมายได้เลย แต่จะต้องเสียตังเพิ่ม ไม่ต้องไปนั่งชมวิวรอ มันไปถึง

Comment

โดนแย่งตอบไปหมดดแล้ว ........

Comment

ที่จริง ผมชอบขับรถใน GTA4 นะ โดยเฉพาะกำลังขับรถสปอร์ตคันงามนี่
                    อัดมันจริงๆ

Comment

เออ ลืมไปว่าโทรเรียก Roman ให้เอารถมารับได้ ไม่เสียตังค์ด้วย - -"

Comment

ผมว่าสนุกตรงขับรถเนี่ยแหละ อิอิ

Comment

ชอบขับรถสูตรครับ มันส์มาก

Comment

Originally posted by 645ci View Post
                            นั้ง taxi คับ
                            ไม่เอา!!! เสียตัง!!!

Originally posted by Nihilus View Post
                            มอเตอร์ไซค์รับจ้าง...
                            คุณคิดว่าฉากในเกมอยู่แถวหน้าปากซอยบ้านคุณหรือไงครับ??

Originally posted by Yoshimitsu View Post
                            เยอะแยะครับ
                            Taxi
                            ขึ้น ฮ.
                            นั่งเรือ
                            รถไฟและรถไฟใต้ดิน
                            ไม่เอา ไม่ดี สักอย่าง จะขึ้น ฮ. นั่งเรือ หรือ รถไฟ ให้ลำบากทำไมครับ เดี๋ยวก็ต้องมาต่อรถอยู่ดี

Originally posted by Violent View Post
                            แทกซี่ โทรเรียกกับ roman กะได้ ไม่กธ เรียก กด F ค้างไว้จนกว่า มันจะไปเปิด ประตูหลัง

พอขึ้นไปนั่ง จะมี ที่ให้กำหนดไปไหน จะมี ทุกจุดที่มี mark รวมถึงที่เรา mark เองในแผนที่ แล้ว รวมทั้ง destination ที่จะขึ้น ตอนรับภารกิจ นั่งไปไดหมด

แล้วกด enter(มั้ง) ตัดฉาก ไปถึงที่หมายได้เลย แต่จะต้องเสียตังเพิ่ม ไม่ต้องไปนั่งชมวิวรอ มันไปถึง
                            แล้วถ้าเกิดเค้าฆ่า Roman ไปแล้วล่ะ

Originally posted by KOMMAND View Post
                            ที่จริง ผมชอบขับรถใน GTA4 นะ โดยเฉพาะกำลังขับรถสปอร์ตคันงามนี่
                            อัดมันจริงๆ
                            ก็บอกแล้วไงว่าเค้าเบื่อรถ เค้าก็อุส่าห์พิมพ์เป็นภาษามนุษย์แล้วนะครับ คุณควรจะเข้าใจได้แล้วครับ

สรุป ยังมีวิธีพื้นฐานที่ทุกคนอาจมองข้ามคือการ"เดิน"ไปที่จุดหมายนั้นเอง!!! ^^

Comment

Originally posted by HaHaPaJingKo View Post
                              ไม่เอา!!! เสียตัง!!!

คุณคิดว่าฉากในเกมอยู่แถวหน้าปากซอยบ้านคุณหรือไงครับ??

ไม่เอา ไม่ดี สักอย่าง จะขึ้น ฮ. นั่งเรือ หรือ รถไฟ ให้ลำบากทำไมครับ เดี๋ยวก็ต้องมาต่อรถอยู่ดี

แล้วถ้าเกิดเค้าฆ่า Roman ไปแล้วล่ะ

ก็บอกแล้วไงว่าเค้าเบื่อรถ เค้าก็อุส่าห์พิมพ์เป็นภาษามนุษย์แล้วนะครับ คุณควรจะเข้าใจได้แล้วครับ

สรุป ยังมีวิธีพื้นฐานที่ทุกคนอาจมองข้ามคือการ"เดิน"ไปที่จุดหมายนั้นเอง!!! ^^

Comment

Working...
                              X