Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนเมนบอร์ดกับPSUสัก600w และHDDอีกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนเมนบอร์ดกับPSUสัก600w และHDDอีกครับ

งบยังไม่มา(ต้องขอพ่อครับ)ใช้ตัวไหนจะคุ้มที่สุด

PSU ยี่ห้ออะไรก็ได้ที่ถอดสายได้ 600W

M/Bที่เลือกไว้คือ
    ASUS P5Q PRO P45+ICH10R 4900แต่ซื้อมาจะติดซิ้งค์มอสเฟตให้ตามจุดที่P5Q Deluxeมี
    ASUS P5Q Deluxe P45+ICH10R 16-Phase power design 6450อันนี้ ทีเดียวจบครับ
    ASUS MAXIMUS II Formula /P45 +ICH10R 9350อันนี้อยากได้สุดๆ(แพงสุดด้วย) ครับ

HDDที่เลือกไว้ (เอาไว้เก็บของโหลดบิตหนังชมพูโปรแกรมฯลฯทุกอย่างที่โหลดมา)เพราะHDDเต็มอีกแล้วครับ
    WD 1 TB WD10000EADS SATA ll / 32MB NCQ Green Power 3900 << ตกลงกับพ่อแล้วให้งบซื้อตัวนี้ครับ
    หรือWD6400AAKS SATA ll / 16MB NCQ 2450

ดีครับ?

ทั้งหมดเอาเป็นประกันSynnex(ยกเว้นซัพพลาย)ครับ

ซื้อตามลำดับคิวตามนี้ครับ อาจจะเดือนละ1อย่าง หรือรวดเดียวหมดถ้าอนุมัตงบครับ
    HDD
    เมนบอร์ด
    ซัพพลาย

และการ์ดจอASUS GTX285 เป็นของปิดท้ายก่อนเล่นชุดน้ำครับ
    <ตัดไปแล้ว1

เพราะที่บ้านให้เลือกมหาลัยใกล้บ้าน

กะว่าช่วงมหาลัยอาจจะรับงานตัดต่อVDO หรือพวกงาน3D <อยากทำมานานแล้วครับ(ตั้งแต่ก่อนซื้อเครื่องนี้) แต่ซื้อมาแล้วยังไม่มีโอกาสได้ทำ
    ได้แต่เล่นเกมกับทำงานพิมๆปริ้นๆ ยังไม่ได้ใช้งานเต็มที่เลย

เมื่อซื้อมาแล้วจะขายของเก่าเอาเงินคืนพ่อ(ถ้าพ่อเอา)ครับ
    Last edited by Dej_SAVAGE; 19 Feb 2009, 14:52:11.

icute 650w รุ่นถอดสายได้ไง 2,800

Comment

Originally posted by Momo View Post
      icute 650w รุ่นถอดสายได้ไง 2,800
      ครับ ขอบคุณครับ

Comment

เชียร์ icute

บอร์ดดีทุกตัวตามราคา

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
          เชียร์ icute

บอร์ดดีทุกตัวตามราคา
          แล้วผมควรเล่นบอร์ดตัวไหนดีครับ แหะๆ

แล้วHDD จะใช้อันไหนดี

ขอบคุณครับ

Comment

WD 1 TB WD10000EADS SATA ll / 32MB NCQ Green Power 3900 โหลดบิตกระจุย

P5Q pro ก็โอแล้ว

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
              WD 1 TB WD10000EADS SATA ll / 32MB NCQ Green Power 3900 โหลดบิตกระจุย

P5Q pro ก็โอแล้ว
              ครับๆ ขอบคุณครับ

Comment

ถามต่ออีกนิดนะครับ

การ์ดจอ ถ้าจะเล่นรุ่นสูงขึ้นไปอีก

จะเปลี่ยนเป็นตัวไหนดีครับ

เน้นยืดหยุ่นครับ

ไปเจอตัวASUS4580Matrix ในReview เวปนี้

ถ้าจะเล่น ตัวนี้จะคุ้มไหมครับ เพราะ โหลดบิต เล่นเกม ทำงานฯลฯ ครับ

อยากจะลองเล่นCross Fireดูครับ

Comment

ดันนิดครับ

Comment

ASUS4580Matrix

แรงงั้นๆ
                    แพงกับสวยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      ASUS4580Matrix

แรงงั้นๆ
                      แพงกับสวยครับ
                      แล้วในเรื่องความยืดหยุ่นคล่องตัว สู้8800GTที่ใช้อยู่ตอนนี้ได้ไหมครับ

Comment

ผมว่าถ้าจะเปลี่ยนจาก 88GT ไป 4850 ไม่คุ้มหรอกครับ ไม่ใช้ว่า มันจะแรงแบบมากเหมือนเงินที่จ่ายลงไป หรือถ้าจะซื้อจริงๆ HIS หรือ PWC+ 4850 เข้าขายกัน 6000 นิดๆ แรงเท่าๆ MATRIX เลย จ่ายไปเกือบ 8000 แรงได้แค่นี้ ไปซื้อ 4870 ยี้ห้อ PALIT ใช้ดีกว่าครับ เกินอีก นิด ไม่ถึง 10000 ด้วยซ้ำครับ แรงกว่าเห็นๆ หรือไม่งั้น GTX260 ครับ ถึงจะน่าลงทุนครับ

ในความคิดผมนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ผมว่าถ้าจะเปลี่ยนจาก 88GT ไป 4850 ไม่คุ้มหรอกครับ ไม่ใช้ว่า มันจะแรงแบบมากเหมือนเงินที่จ่ายลงไป หรือถ้าจะซื้อจริงๆ HIS หรือ PWC+ 4850 เข้าขายกัน 6000 นิดๆ แรงเท่าๆ MATRIX เลย จ่ายไปเกือบ 8000 แรงได้แค่นี้ ไปซื้อ 4870 ยี้ห้อ PALIT ใช้ดีกว่าครับ เกินอีก นิด ไม่ถึง 10000 ด้วยซ้ำครับ แรงกว่าเห็นๆ หรือไม่งั้น GTX260 ครับ ถึงจะน่าลงทุนครับ

ในความคิดผมนะครับ

ผมชอบในความสวยและฟังชันของMatrixครับ ตรงที่มีโหมดประหยัดไฟ ไม่แน่ใจว่า ถ้าเทียบกับรุ่นอื่นๆจะดีกว่าไหม เพราะไม่ได้เล่นเกมบ่อย ส่วนใหญ่ เล่นเนต โหลดบิต ทำงานพิมๆปริ้นๆ แต่ชอบเล่นเกมแล้วปรับภาพภาพสวยๆครับ

Comment

ดันนิดครับ

ขอความเห็นผู้รู้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่ได้เล่นเกมบ่อยแล้วจะซื้อแพงๆทำไมหละครับ 8800gt ที่มีอยู่ก็ดีแล้วนี่ครับ เอา 4850 มาก็ไม่ได้ดีขึ้นมากหรอกครับ

Comment

Working...
                              X