overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: แมพ Dead Before Downของเกม L4D มีใครโหลดมายังครับ?

karas100's Avatar

Default แมพ Dead Before Downของเกม L4D มีใครโหลดมายังครับ?

พอดีไปเจอมาจากเวปl4dmap สะดุดตามากครับเพราะเป้นแคมเปนที่ยาวแล้วก็มีห้างสรรพสินค้าที่ชื่อ Crossroads Mall จากหฟนังเรื่อง Draw Of Dead มาสะด้วยเห็นมีคนเล่นราวๆ3.70กว่าๆ แต่ผมสังสัยว่าทำไมกดโหลดไม่ได้มันขึ้น 0MB เลยอยากจะถามหน่อยครับว่าท่านใดโหลดมาแล้วบ้าง ช่วยอัพลงให้ทีจะได้ไหม? อยากลองอ่าT_T

http://www.l4dmaps.com/details.php?file=17 นี่ลิ้งค์ครับใครโหลดได้ก็ช่วยๆกันอัพหน่อยแล้วกานนะครับ

OverclockZone Member yamisong's Avatar

รู้สึกว่าเค้ายังทำ ไม่เสร็จนะครับเห็นมีแต่ตัวอย่างให้ดูเองอะครับ

อ้อ ในเว็บเมื่อกี้จะลองโหลดก็บอกครับ ว่า อยุ่ในระหว่างพัฒนานะครับยังสร้างไม่เสร็จ

อยากเล่นมากเลย

ผมว่าเกมส์ Left4dead เอา รูปแบบเกมส์มาจาก หนังเรื่อง Dawn Of Dead มากว่า 80% เลยนะครับเนี่ย

หนังเรื่องนี้ผมว่าเป็นหนังซอมบี้ที่มันที่สุดเลยนะครับดูเป็นสิบๆรอบไม่เคยเบื่อเลยจริงๆ ใครเล่น L4D ควรได้ดู

อย่างยิ่งเลยครับอิอิ
    Last edited by yamisong; 14 Feb 2009 at 22:05:30.

ผมว่าเสร็จแล้วนะครับดูนี่สิ

อีกอย่างนึงก็ดูเรตติ้งคนเล่นจิครับ-w-*

ขนาดกราฟลูกศรยังขยับเยยอะT_T

หรือไอเรตติ้งนี่ ทีมงานดขาหว่า -0-*
    Last edited by karas100; 14 Feb 2009 at 22:11:04.

OverclockZone Member yamisong's Avatar

อ่อผมว่า เรตติ้งนี้อาจจะมา จาก คะแนน วิดิโอตัวอย่างหรือเปล่าครับ

ไอ้กด Download อะกดได้ครับจำนวน Download อาจจะขยับไป แต่ตอนกดเสร็จมันบอกว่า

The left 4 dead map or campaign you have tried to download
    is not yet released and is still in development.
    ซึ่งผมก็แปลคร่าวๆ ว่าน่าจะแปลว่า Left4dead แมพนี้หรือ แคมเปญ ที่คุณพยายามจะดาวโหลดมันยังไม่มีการปล่อยออกมาและยังอยู่ในระหว่างช่วงพัฒนาอยู่ อะครับ

The Dead before Dawn campaign is based around the movie, Dawn of the Dead. More specifically around the mall, Crossroads Mall.

The L4D campaign features 4 new maps:

* The City
    * Crossroads Mall
    * Consumer World
    * The Escape

This campaign is not yet released and is still in production.
    Once released you will be able to instantly download the campaign, Dead before Dawn.
    ส่วนอันนี้หน้าแรกก่อนดาวโหลดก็บอกไว้ว่า เคมเปญนี้ยังไม่เสร็จและอยู่ระหว่างการสร้าง เมื่อมีเสร็จแล้วคุณถึงจะสามารถดาวโหลด แมพ Dead before dawn นี้ได้อะครับ

แคมเปญนี้ยังไม่เปิดและยังอยู่ในการผลิต.
    เมื่อเปิดคุณจะสามารถทันทีดาวน์โหลดแคมเปญตายก่อนรุ่งอรุณ

ผลการแปลจาก google งืมๆรอต่อไปแล้วกาน-- เซงจังเลยคิดว่าเสดแล้วซะอีกน่ะ

OverclockZone Member msconfig's Avatar

ดูในรูปเหมือนจะมีปืนใหม่ด้วย

Quote Originally Posted by msconfig View Post
    ดูในรูปเหมือนจะมีปืนใหม่ด้วย

ปืนเดิมล่ะครับ ถ้าไม่มีภาคต่อ-แพชเสริมไม่มีอาวุธใหม่แน่นอน ขนาดรูปโฆษณาที่Fเอามาลงเห็น ฟรานซิสถือ M4A1 แบบในรูปอะมีสโคปด้วยอย่างเท่ พอเล่นจริงก็มีเท่าที่เห็นอย่างในเกมล่ะครับ--

OverclockZone Member ลุงจอน's Avatar

MR.Darth_Brush เขาบอกว่ารอให้ SDK ออกก่อนครับกลัวว่าำแมพจะมีปัญหาถ้ารีบปล่อยมาก่อน
    คงเมษานู้นครับ

Quote Originally Posted by ลุงจอน View Post
    MR.Darth_Brush เขาบอกว่ารอให้ SDK ออกก่อนครับกลัวว่าำแมพจะมีปัญหาถ้ารีบปล่อยมาก่อน
    คงเมษานู้นครับ

โอ้วม่ายยยย เมษา

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

แค่ poster ก็น่าเล่นแล้ว

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

Quote Originally Posted by yamisong View Post
    รู้สึกว่าเค้ายังทำ ไม่เสร็จนะครับเห็นมีแต่ตัวอย่างให้ดูเองอะครับ

อ้อ ในเว็บเมื่อกี้จะลองโหลดก็บอกครับ ว่า อยุ่ในระหว่างพัฒนานะครับยังสร้างไม่เสร็จ

อยากเล่นมากเลย

ผมว่าเกมส์ Left4dead เอา รูปแบบเกมส์มาจาก หนังเรื่อง Dawn Of Dead มากว่า 80% เลยนะครับเนี่ย

หนังเรื่องนี้ผมว่าเป็นหนังซอมบี้ที่มันที่สุดเลยนะครับดูเป็นสิบๆรอบไม่เคยเบื่อเลยจริงๆ ใครเล่น L4D ควรได้ดู

อย่างยิ่งเลยครับอิอิ

ผมว่า 28 Days Later มากกว่าครับ(Dawn of the Dead ก็เลียบแบบเรื่องนี้มา)

OverclockZone Member bodygrover's Avatar

รอเล่นด้วยคน

OverclockZone Member arito's Avatar

Dawn of the Dead มันหนังรีเมคใหม่หนิ 28 day มันทำมาหลัง Dawn of the Dead อีกไม่ใช่หรอ

Quote Originally Posted by CannavaroJ View Post
    ผมว่า 28 Days Later มากกว่าครับ(Dawn of the Dead ก็เลียบแบบเรื่องนี้มา)

เอ่อ ผมว่าผมดูมาสองเรื่อง เรื่อง 28 Day มันงั้นๆอะครับ ผมว่า มีเมหือนอย่างเดียว คือ

ซอมบี้ วิ่ง แถมหนังเรื่องนี้ ซอมบี้ก็ไม่ใช่ซอมบี้ ด้วยเป็นแค่คนติดเชื้อไวรัสอะไรสักอย่าง ที่เกิดเป็นเชื้อโรคระบาด

เลยไม่แน่ใจว่าท่านดูเรื่อง Dawn of dead ยังอะงับ

Dawn of dead ทั้งอาวุธและเส้นทาง หลายๆอย่างมีในเกมส์หมดเลยนะครับ

ทั้ง ถังแก๊ส ยิงแล้วระเบิด ปืนลูกซอง แล้วก็ ซอมบี้ วิ่งหน้าตั้ง มุดท่อระบายน้ำหนีซอมบี้

เนื้อเรื่องก็ พวกเราเป็นผู้รอดชีวิตจากซอมบี้ ที่เกิดระบาดขึ้นมา แล้วหนีไปหลบในห้าง สรรพสินค้า

ที่มีทั้ง การเขียนข้อความผู้รอดชีวิตตามพนัง ตามกำแพง ตามเพดานห้าง เหมือนในเกมส์ การหาสเบียง การขึ้นรถเกราะหนี ซอมบี้ ย้ายเกราะขึ้นเรือ

ผมว่า มันได้อารม Left4dead เลยอะครับ แล้วก็

28Day เป็น แบบประมานว่าตื่นขึ้นมาในโรงบาลที่เหมือนว่าเมือง ถูก ไวรัสอะไรสักอย่างเล่นงาน เดินหนีคน ติดเชื้อไปเรื่อย มีแต่ คนติดเชื้อวิ่งมาทำร้าย ผมว่าหนังมันแนวโลกหลังยุคอุกาบาตตกอะไรทำนองนั้นมากกว่า มันก็มันส์มากเหมือนกันนะ แต่ผมว่า คนละแนวกับ Left4dead เลยนะครับ
    Last edited by yamisong; 23 Feb 2009 at 15:37:00.

OverclockZone Member jonoaugi's Avatar

ผมว่า Left 4 Dead มีหนังเป็นของตัวเองแล้วครับ

http://www.l4dmods.com/index.php?opt...e&catid=2:news

OverclockZone Member estrellas's Avatar

มารอเล่นด้วยครับ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar

เคยดูแต่ภาคที่ รีเมคมาครับ

แต่ผมแน่ใจว่าภาพยนต์เรื่อง 28 Days Later เป็นภาพยนต์ Horror Zombie เรื่องแรกที่ให้บรรยากาศและอารมณ์แบบนี้

ก่อนที่จะโดน Dawn of Dead(รีเมค) โคลนไป ส่วนเรื่องไหนสนุกกว่ากันผมขอไม่พูดแล้วกัน(แล้วแต่คน)

แต่ผมชอบเรื่อง 28 Days LAter ในเรื่องคุณค่าของภาพยนต์มากกว่า ไม่ว่าจะเรื่องเนื้อเรื่องแฝงที่แอบกัด อเมริกาและอังกฤษ

ในเรื่องระบอบทุนนิยม การฆ่าล้างเผ่าพัน รวมถึงความดำมืดในจิตใจของมนุษย์(คุณดูเรื่องนี้แล้วจะรู้ว่าสิ่งท่ชั่วช้าและป่าเถื่อนที่สุดคือมนุษย์)

ส่วนที่คุณบอกว่ามันไม่ใช้ Zombie คุณเอาอะไรมาพูดครับ ขนาดต่างประเทศเค้ายังเรียก 28 Days Later ว่าหนัง Horror Zombie เลยครับ

http://en.wikipedia.org/wiki/28_Days_Later#Awards <<< รางวัลที่ภาพยนต์เรื่องนี้ได้รับ
    Last edited by CannavaroJ; 23 Feb 2009 at 16:57:04.

Quote Originally Posted by jonoaugi View Post
    ผมว่า Left 4 Dead มีหนังเป็นของตัวเองแล้วครับ

http://www.l4dmods.com/index.php?opt...e&catid=2:news
    555+ ถูกครับ ความคิดเห็นของคุณ ถูกต้องที่สุด

OverclockZone Member arito's Avatar

หนังมัน คนละอารมณ์กันอ่ะ
    DOD มันเน้นความมันส์นะผมว่า ซอมบี้วิ่งกันระนาว สะใจดี
    แต่ 28 later มันเน้นที่ว่า คุณตัวคนเดียวที่ต้องรอดชีวิตในเมืองที่ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น (เห็นว่ามีภาค 3)

แต่ยังไงๆสะ ผมก็ชอบหนังทั้ง2เรื่อง

ผมเคยดู DOD รุ่นแรกที่ จอน ทำ
    เนื้อเรื่องดิบๆด้านๆมากคับ แต่พอมารีเมค นี่ มันส์กว่าเยอะ ซอมบี้ไม่โง่ แถมเป็ฯนักวิ่งอีกต่างหาก
    อย่างที่ข้างบนบอก L4D หยิบเอาหนัง DoD มาเยอะเลย

Quote Originally Posted by arito View Post
    หนังมัน คนละอารมณ์กันอ่ะ
    DOD มันเน้นความมันส์นะผมว่า ซอมบี้วิ่งกันระนาว สะใจดี
    แต่ 28 later มันเน้นที่ว่า คุณตัวคนเดียวที่ต้องรอดชีวิตในเมืองที่ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น (เห็นว่ามีภาค 3)

แต่ยังไงๆสะ ผมก็ชอบหนังทั้ง2เรื่อง

ผมเคยดู DOD รุ่นแรกที่ จอน ทำ
    เนื้อเรื่องดิบๆด้านๆมากคับ แต่พอมารีเมค นี่ มันส์กว่าเยอะ ซอมบี้ไม่โง่ แถมเป็ฯนักวิ่งอีกต่างหาก
    อย่างที่ข้างบนบอก L4D หยิบเอาหนัง DoD มาเยอะเลย

อ่อใช่ เลยครับเรื่อง ความมันส์คนละแนวกันจริง ๆ แต่

ที่ผมนึกว่า 28Laterมันไม่ใช่ซอมบี้ เพราะ ว่าทั้งเรื่องมีแต่พูดกันว่าเป็นเชื้อโรคที่แพร่พันติดกันหลายทาง

นกจิก ศพ เลือดจากปากนกหยดใส่ตา คนก็ติดเชื้อเลยอะไรทำนองนี้

สรุปว่ามันก็คือซอมบี้เหมือนกัน ผมก็เพิ่งรุ แหะๆ - -a

แต่เรื่อง Left4dead แล้ว หยิบเอา DoD มาเยอะนั้น แน่นอนเลยครับ

Bookmarks

Bookmarks