Announcement

Collapse
No announcement yet.

User admin หายไปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• User admin หายไปครับ

คือปกติ ผมจะใช้ User admin แล้วทีนี่ได้ตั้ง password แล้วรีสตาร์ทเครื่องรอบ หลังจากบูตเข้าวินโดว์ มันฟ้องว่า password ผิดประมาณนี้ ทั้งที่ยังไม่ได้กดอะไรเลย จะกดเปลี่ยนพาสก้อไม่ได้ เพราะมันจะมีหน้าต่างเตือนขึ้นมา ได้แต่กด ok มันก้อจะล็อคออนชื่ออื่นให้เลย ไปในคอนโทลแพนแนล ก้อไม่มี User admin ให้เลือกเลยอ่ะครับ -.-

คือว่าไม่อยากตั้งค่าของเครื่องใหม่อ่ะ ทั้ง ภาษา พาส คุ้กกี้ บุคมาร์ค ที่เมมไว้หายหมดเลย - -

เหมือนกับเพิ่งลงวินโดว์ใหม่ แค่โปรแกรมยังอยู่

ภาพก้อปริ้นสกรีนมาให้ดูไม่ได้อีก

ช่วยทีค้าบบบบ

เอ ... จะใช่อาการนี้ไหมน้อ ยังไงลองทำตามนี้ก็คงไม่เสียหายนะครับ
    เหมือนคุณได้ตั้งให้มันทำการ Automatic Logon ไหมครับ

วิธีแรก

- คลิกปุ่ม Start เลือกคำสั่ง Run พิมม์คำสั่งลงไปคือ control userpasswords2
    - เอาเครื่องหมายถูกออก ที่ User must enter a user name and passwords to use this computer

ลองดูก่อนนะครับ เห็นบอกว่ามันล๊อคอินยูสเชอร์อื่นให้อัตโนมัติเลย '_'a

Comment

ผมก็เคยเล่นพิเลนแบบคุณเหมือนกันอาการแบบคุณเลย
      ถ้าทำตามข้างบนยังไม่หายก็ลองวิธีของผมดู
      คือเข้าไป User ที่มันขึ้นมา
      พอเข้ามาแล้วก็ไปที่ Control Panal
      ให้เลือก User Accounts2
      ให้ลบ Account ที่อยู่ทั้งหมดเหลือไว้แค่ Admin ASPNEtT Guest
      แล้ว Restart เครื่องมันจะมี User Admin ให้เราเลือก(ก็มันไม่มีUserอื่นแล้วหนิ)
      ก็ใส่Passที่เราตั้งไว้
      ก็เข้าได้ตามปกติครับ

Comment

Working...
      X