Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือ เลือกซื้อ การ์ดจอใหม่ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือ เลือกซื้อ การ์ดจอใหม่ ครับ

ขอความช่วยเหลือ ผู้รู้เลือกซื้อการ์ดจอใหม่ครับ

อยากได้การ์ดจอใหม่ มาแทนของเก่า(มากๆ) ที่ใช้อยู่ปัจจุบันคือ GeForce Fx 5200

ใช้มาเกือบ 3 ปีแล้วครับ เล่นเกมส์ใหม่ๆ ไม่ค่อยเนียน เลยอยากได้ของใหม่ที่มัน support

กับเมนบอร์ดครับ บอร์ดที่ใช้ปัจจุบันของ PC Chips รุ่น P23G v 1.0 socket 775

ใช้มาเกือบ 3 ปีแล้วเช่นกัน เลยอยากขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ช่วยจัดการ์ดจอที่ support กับบอร์ด

ตามนี้ครับ - ยี่ห้อ , รุ่น , ราคา

ขอบคุณที่เข้ามาดู มาตอบครับ

ปล. ขอที่ support กับเมนบอร์ดนะครับ คือผมไม่อยากเปลี่ยนยกชุด เอาแค่ที่ ซับกับบอร์ดสุดๆพอ

ภาพเมนบอร์ดด้านล่าง

AGP ช่วงนี้มีหลายตัว แรงๆครับ ต้องดูว่า งบเท่าไหร่ ด้วยอ่ะครับท่าน
    ปล น่าลองไปตั้ง รับที่ห้อง IT MARKET ดูน่ะครับ เห็น ตัวเทพๆหลายอันเลย

Comment

X1650

Comment

Originally posted by doytou View Post
        AGP ช่วงนี้มีหลายตัว แรงๆครับ ต้องดูว่า งบเท่าไหร่ ด้วยอ่ะครับท่าน
        ปล น่าลองไปตั้ง รับที่ห้อง IT MARKET ดูน่ะครับ เห็น ตัวเทพๆหลายอันเลย

ขอบคุณที่มาตอบครับ

งบไม่เกิน 2000 - 3000 อยากได้ที่ซัพพอร์ทกับเมนบอร์ดด้วนนะครับ

ช่วยจัดมาให้ซักอัน เดี๋ยวผมตามหาเอง ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
          X1650

อันนี้ไม่ทราบว่า ชื่อยี่ห้อรุ่น ชื่อเต็มๆอ่ะไรครับ จะได้ไปหาใน google ได้

ถ้าให้ดี บอกราคามาด้วยก็ได้ครับ แพงหรือ ถูก ไม่เป็นไร ขอบคุณครับ

Comment

งบสามพัน

ขายเมนบอร์ดอันเก่า ซื้ออันไหม่ ที่เป็น Pcie-x ครับ

แล้วสอย การ์ดจอ มือสอง ได้ HD3650 8600GT เป็นอย่างต่ำ ปื้ดๆ แน่นอน จ้า

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
              งบสามพัน

ขายเมนบอร์ดอันเก่า ซื้ออันไหม่ ที่เป็น Pcie-x ครับ

แล้วสอย การ์ดจอ มือสอง ได้ HD3650 8600GT เป็นอย่างต่ำ ปื้ดๆ แน่นอน จ้า

ขอบคุณที่แนะนำ แล้วไม่ทราบว่า PCIE-X ราคาประมาณเท่าไรครับ

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                งบสามพัน

+1 คับ

แต่บอร์ดเก่าคงหาขายยากหน่อย ผมว่าเปลี่ยนบอร์ดอ่ะคับ แล้วมาใช้ PCI ดีกว่า ดีกว่ากันเยอะ

Update Hardware ตัวอื่นได้อีกเยอะ ไม่ต้องรีบคับ อัพไปเรื่อยๆ เก็บเงินๆ

เลน Dota ได้ไม่มีปัญหาหรอกเสปคตอนนี้

Comment

Originally posted by SmuD_GeR View Post
                  +1 คับ

แต่บอร์ดเก่าคงหาขายยากหน่อย ผมว่าเปลี่ยนบอร์ดอ่ะคับ แล้วมาใช้ PCI ดีกว่า ดีกว่ากันเยอะ

Update Hardware ตัวอื่นได้อีกเยอะ ไม่ต้องรีบคับ อัพไปเรื่อยๆ เก็บเงินๆ

เลน Dota ได้ไม่มีปัญหาหรอกเสปคตอนนี้

อั๋น บอกตูใน msn ก็ได้ - -"

(เพื่อนผม)

Comment

Working...
                  X