overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: รบกวนขอดูโต๊ะคอมฯเพื่อน ๆ หน่อยครับเป็นแนวทาง

OverclockZone Member askener's Avatar
    ชัยภูมิ - โคราช

Wink รบกวนขอดูโต๊ะคอมฯเพื่อน ๆ หน่อยครับเป็นแนวทาง

ว่าจะไปสั่งทำโต๊ะคอมฯสักตัวครับ แต่ตอนนี้ไอเดียอะไรไม่มีเลย

โต๊ะที่ใช้อยู่ปัจจุบัน เป็นโต๊ะคอมฯธรรมดา ประมาณ 80*60 เซน

อยากจะได้เป็นโต๊ะที่เป็น อลู+กระจก น่ะครับ มีใครใช้อยู่หรือเวปอะไรแนะนำรบกวนหน่อยนะครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปหากล้องมาถ่ายรูปปัจจุบันให้ดูนะัครับ

++++++อัพรูปสภาพมุมส่วนตัวมาให้ดูครับ เพิ่งถ่ายเลยยืมกล้องพี่ที่ทำงานมา โฟกัสไม่ได้เรื่องเลย

690 เครื่องผม smilodon ของน้องครับ แต่ห้องนอนผม ไม่อยากถ่ายเตียงอาย เหอะ ๆ
    Last edited by askener; 16 Feb 2009 at 23:27:09.

OverclockZone Member askener's Avatar

สงสัยดึก ไป หน่อย อิอิ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

โต๊ะกินข้าว...55555+

Quote Originally Posted by Nihilus View Post
    โต๊ะกินข้าว...55555+

kb/m razer ทั้งชุดเลยอยากได้มั่งจัง

ระดับเดียวกับจอเล่นถนัดไหม๊ครับ ? ผมใช้แต่แบบเป็นถาดเลื่อน ๆ ออกมา

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=138303

บางโต๊ะเอาฮานะครับ แต่ถ้าท่านลองออกแบบแล้วทำเอง หรือให้ร้านเค้าทำ อาจจะแพงหน่อย แต่เรื่องความสดวกสบายน่าจะคุ้ม

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

รกเอาเรื่อง

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เล่น Note Book ซะส่วนมาก นะ (โต๊ะทำงาน)

OverclockZone Member Mr.Iceman's Avatar

ส่วนผมตอนนี้ก็โต๊ะกินข้าวครับ หึหึหึ

OverclockZone Member
    facebook.com/cryptothailand

อันนี้ภาพเมื่อ2เดือนที่แล้้ว แต่ตอนนี้สะอาดขึ้นเยอะเปลี่ยนเมาส์ด้วย อิอิ

ปล.โต๊ะอายุการใช้งาน4ปีแล้วน้ะ

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=138303

บางโต๊ะเอาฮานะครับ แต่ถ้าท่านลองออกแบบแล้วทำเอง หรือให้ร้านเค้าทำ อาจจะแพงหน่อย แต่เรื่องความสดวกสบายน่าจะคุ้ม
    โอ้ขอบคุณครับ หากระทู้นี้ไม่เจอเจอแต่กระทู้โชว์ใส้ใน

OverclockZone Member

โต๊ะคอมแบบคุน Nihilus

โดยเฉพาะคุณ Dej_SAVAGE ถ้าแต่งคอมด้วยไฟ Black Light วางไว้หลัง จอ Monitor และยังมีวอลล์เปเปอร์เป็นสีฟ้า คล้ายกับ มีบรรยากาศที่เย็นๆ ลดความเครียด
    (จริงๆของคุณ TWK ก็ถูกน่ะครับ แต่ตามหลักห้วงจุ้ย โต๊ะทำงาน ไม่ควรอยู่กลางห้องแบบนั้น ควรอยู่ติดผนัง ไม่ด้านหลังเรา ก็หน้าเรา)

จะทำให้ ม่านตาเรา ทำงานได้ปกติ ในเวลาเล่นตอนกลางคืน ตอนเราพักสายตา

ตามสูตรก็คือ

- ขอบบนของจอ อยู่ระดับเดียวกับสายตา
    - ระยะ************************งระหว่างจอ 1.5-2 ฟุต โดยใช้ ไหล่ทั้ง 2 ข้าง อยู่แนวตรงกันกับจอภาพ
    - คีย์บอร์ด เมาส์ วางในระดับเดียวกัน
    - โดยที่ แขนอยู่ในลักษณะ ตัว L ท่อนแขน บน 90องศา ท่อนแขนล่างขนานกับโต๊ะ และพักข้อมือได้อย่างสบายๆ (ประมาณนั้นหน่ะ แล้วแต่ถนัด)
    - ในนั่งท่าที่สบายๆ เก้าอี้สามารถเอนหลังได้เล็กๆน้อย (ไม่จำเป็น ต้องนั่งหลังตรง เอนไปพิงพนัก หรือ ก้มไปข้างหน้าเล็กน้อยก็ได้)

ซึ่งจริงๆ แค่เอาแผ่นไม้ จะไม้สักทอง ไม่อัด กระจก อลู ติดที่ฝาผนังก็ได้แล้ว

รูปนี่ อ้างอิง จาก Pro CS

Last edited by Vil3vV; 15 Feb 2009 at 19:11:51.

immortalpao's Avatar

กล้องมะค่อยชัดนะ กล้องมือถือ
    รูป รูป

OverclockZone Member asphere's Avatar

ในลายเซ็นเลยครับ

OverclockZone Member disslove's Avatar
    เจียงใหม่(มาโตยอี้)

Quote Originally Posted by immortalpao View Post
    อิอิ มีกระบองเพชรเอาไว้กันรังสีด้วย เอิ้กๆ เมื่อก่อนก็เอามาตั้งแต่มือไปชนมันล้มบ่อยเลยเอาออกละ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

Quote Originally Posted by immortalpao View Post

เฟี้ยวดีครับสำหรับเเผ่นกรองเเสง
    ผมเคยใ้ช้อยู่เหมือนกันตัวนี้

OverclockZone Member nguan08's Avatar

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

Quote Originally Posted by Vil3vV View Post
    โต๊ะคอมแบบคุน Nihilus

โดยเฉพาะคุณ Dej_SAVAGE ถ้าแต่งคอมด้วยไฟ Black Light วางไว้หลัง จอ Monitor และยังมีวอลล์เปเปอร์เป็นสีฟ้า คล้ายกับ มีบรรยากาศที่เย็นๆ ลดความเครียด
    (จริงๆของคุณ TWK ก็ถูกน่ะครับ แต่ตามหลักห้วงจุ้ย โต๊ะทำงาน ไม่ควรอยู่กลางห้องแบบนั้น ควรอยู่ติดผนัง ไม่ด้านหลังเรา ก็หน้าเรา)

จะทำให้ ม่านตาเรา ทำงานได้ปกติ ในเวลาเล่นตอนกลางคืน ตอนเราพักสายตา

ตามสูตรก็คือ

- ขอบบนของจอ อยู่ระดับเดียวกับสายตา
    - ระยะ************************************************งระหว่างจอ 1.5-2 ฟุต โดยใช้ ไหล่ทั้ง 2 ข้าง อยู่แนวตรงกันกับจอภาพ
    - คีย์บอร์ด เมาส์ วางในระดับเดียวกัน
    - โดยที่ แขนอยู่ในลักษณะ ตัว L ท่อนแขน บน 90องศา ท่อนแขนล่างขนานกับโต๊ะ และพักข้อมือได้อย่างสบายๆ (ประมาณนั้นหน่ะ แล้วแต่ถนัด)
    - ในนั่งท่าที่สบายๆ เก้าอี้สามารถเอนหลังได้เล็กๆน้อย (ไม่จำเป็น ต้องนั่งหลังตรง เอนไปพิงพนัก หรือ ก้มไปข้างหน้าเล็กน้อยก็ได้)

ซึ่งจริงๆ แค่เอาแผ่นไม้ จะไม้สักทอง ไม่อัด กระจก อลู ติดที่ฝาผนังก็ได้แล้ว

รูปนี่ อ้างอิง จาก Pro CS

ขอบคุณครับ

จะเอาเป็นแนวทางแต่งคอมต่อไปครับ

เอาคอมไว้หลังจอ ??? ที่วางไม่พอครับ ถ้าเอาไฟไปวางไว้ค่อยว่าไปอย่างครับ

OverclockZone Member chanakok's Avatar

กำ
    ลืมกล้อง -*-

OverclockZone Member Spice!!'s Avatar

สวยดี ครับทุกท่าน

OverclockZone Member 12monkeys's Avatar

เดียวกลับไเช็ดแล้วถ่ายมาให้ดูบ้าง ของผมแบบติดดิน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks