Announcement

Collapse
No announcement yet.

1060 นี่ มัน out ไปรียังครับ เห็นราคาดี แนะนำนิดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by taibkk View Post
    ใช่ครับ ถ้ามือ 1 ไม่หนีมือ 2
    แม้เนียนใหม่ แต่ร้านใหญ่ขายเอง มันน่าสนใจกว่า

1060 มันก็ยังแรงตามราคา ยิ่งตัว 1060 6GB ยังเล่น 1080p 60-120fps ได้หลายเกม

แต่ถ้าเพิ่มอีกเล็กน้อยได้ชิพเซตใหม่
    ผมว่าซื้อของใหม่สบายใจกว่า ไร้ปัญหาการ์ดเหมืองด้วย
    ว่าแต่ 1060 รุ่นแรมวิ่ง 9 มันดูแยกออกจากรุ่นแรมวิ่ง 8 ยังไงนิ เห็นชูโรงกันอยู่พักหนึ่ง หลังๆไม่ค่อยเห็นพูดถึงกันเลย

Comment

Originally posted by คิม View Post
      ว่าแต่ 1060 รุ่นแรมวิ่ง 9 มันดูแยกออกจากรุ่นแรมวิ่ง 8 ยังไงนิ เห็นชูโรงกันอยู่พักหนึ่ง หลังๆไม่ค่อยเห็นพูดถึงกันเลย
      ดูที่กล่องอย่างเดียวเลยครับ รุ่นที่ออกมาช่วงหลังปี60 ส่วนมากจะ9gbps ทั้งนั้น แต่ตัว8gbps ก็เอามาOCได้9gbpsตั้งแต่แรกเยอะครับ โดยเฉพาะพวกที่แรมซัมซุง ยกตัวอย่าง1060 SuperJetstream ของผมก็กดแรมได้9.1gbpsชิวๆ ตัว9gbpsที่ดูรีวิวกดไปถึง9.9-10gbpsได้บางตัว แต่ก็ไม่ได้แรงขึ้นมาก รวมๆOCทั้งสองแบบจบแรงขึ้น8-10%จากrefทั้งนั้นแทบไม่ต่างกันเวลากดไปสุดๆ

ส่วน1060ยังแรงระดับ1080pที่60hzได้อีกปีสองปีเลยครับ ส่วนตัวใช้จอ2560*1080 75hz มีFreesyncมาต่ออายุอีก รอGPUและเกมที่ใช้Rayจริงๆออกมาก่อนค่อยเปลี่ยนยังไหว
      Last edited by superager; 10 Aug 2019, 17:27:50.

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
        เห็นราคาแล้วปวดใจ................
        ไม่น่าเชื่อ

Comment

Originally posted by oLunatico View Post
          มันเป็นราคาขายจริงหรอครับ บางทีผมสั่งออนไลน์ไปเห็นราคาถูกเวอร์ๆเจอทางศูนย์แจ้งกลับมาบอกว่าสินค้าหมด พอสินค้ามา ราคาแม๊งเท่ากับเจ้าอื่น
          ผมเคยสั่งแบบนี้ ได้ เป็นของ refurbished ไม่ใช่ของใหม่จริง สั่ง advice online เนียละเงิบ

Comment

Originally posted by superager View Post
            ดูที่กล่องอย่างเดียวเลยครับ รุ่นที่ออกมาช่วงหลังปี60 ส่วนมากจะ9gbps ทั้งนั้น แต่ตัว8gbps ก็เอามาOCได้9gbpsตั้งแต่แรกเยอะครับ โดยเฉพาะพวกที่แรมซัมซุง ยกตัวอย่าง1060 SuperJetstream ของผมก็กดแรมได้9.1gbpsชิวๆ ตัว9gbpsที่ดูรีวิวกดไปถึง9.9-10gbpsได้บางตัว แต่ก็ไม่ได้แรงขึ้นมาก รวมๆOCทั้งสองแบบจบแรงขึ้น8-10%จากrefทั้งนั้นแทบไม่ต่างกันเวลากดไปสุดๆ

ส่วน1060ยังแรงระดับ1080pที่60hzได้อีกปีสองปีเลยครับ ส่วนตัวใช้จอ2560*1080 75hz มีFreesyncมาต่ออายุอีก รอGPUและเกมที่ใช้Rayจริงๆออกมาก่อนค่อยเปลี่ยนยังไหว

Comment

ไม่เอ้าครับ ยังคงเป็นการ์ดอับดับ 1 ใน steam เลยครับ

Comment

มิน่าราคายังดี ราคาน่าขาย

Comment

Working...
                X