Announcement

Collapse
No announcement yet.

1060 นี่ มัน out ไปรียังครับ เห็นราคาดี แนะนำนิดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 1060 นี่ มัน out ไปรียังครับ เห็นราคาดี แนะนำนิดครับ

1060 นี่ มัน out ไปรียังครับ เห็นราคาดี แนะนำนิดครับ

หรือว่า ไปพวก gtx ดีกว่า

1060 6gb เกมใหม่ๆ 1080p ปั่น 60fps หลายๆเกมไม่ค่อยถึงแล้วคับถ้าปรับสุด ของใหม่ไปเลยก็ 1660 1660ti หรือ 2060 ไปเลยดีกว่าคับ แรงกว่า 1060 6gb 15-30% ได้ แต่ถ้ามือสองก็ 1070 แรงกว่า 1060 6gb 20% เหมือนกันคับ และได้แรม 8gb ด้วยคับ ส่วนตัวผมก็ใช้ 1060 6gb เหมือนกันคับ แต่ถือว่าแรงไหมก็แรงคับ เพราะอัพมาจาก 1050ti ซึ่งถือว่าแรงกว่าเกือบสองเท่าเลย แต่สำหรับผมถ้าจะเปลี่ยนคงต้องรอ rtx มือสองในราคาเอื้อมถึงค่อยเปลี่ยนคับ เพราะผมก็อยากลอง ray tracing เหมือนกัน เพราะมีเกม tomb raider ภาคใหม่ และ bf5 อยู่แล้วคับ แต่ 1060 ก็เปิด ray ได้นะคับ แต่กระตุกยับ เพราะเขาเปิดให้เล่นๆเฉยๆคับ

Last edited by ji123; 10 Aug 2019, 02:04:38.

Comment

อยู่ที่ว่าได้ราคาเท่าไร

ส่วนมาก 1060 จะเล่นมือสองกัน เพราะเคยแสนถูก เนื่องจากเป็นรุ่นยอดฮิตของเหมือง

มือ 1 หลายตัวที่เอามาขาย ๆ กัน อาจจะเจอเนียนใหม่

Comment

Originally posted by taibkk View Post
        อยู่ที่ว่าได้ราคาเท่าไร

ส่วนมาก 1060 จะเล่นมือสองกัน เพราะเคยแสนถูก เนื่องจากเป็นรุ่นยอดฮิตของเหมือง

มือ 1 หลายตัวที่เอามาขาย ๆ กัน อาจจะเจอเนียนใหม่
        ผมเห็น advice เดือนที่แล้ว 35xx มือหนึ่ง ของ msi รุ่นถูก 2 พัดลอง ขึ้นต้นด้วยตัว v อะไรนี่แหละคับ ผมลองเช็คดูตอนนั้นยังมีของคับ ถ้ามาโพสต์เดือนที่แล้วผมคงแนะนำ เพราะตอนนี้หายไปแล้วคับ

Comment

ใช่ครับ ถ้ามือ 1 ไม่หนีมือ 2
          แม้เนียนใหม่ แต่ร้านใหญ่ขายเอง มันน่าสนใจกว่า

1060 มันก็ยังแรงตามราคา ยิ่งตัว 1060 6GB ยังเล่น 1080p 60-120fps ได้หลายเกม

แต่ถ้าเพิ่มอีกเล็กน้อยได้ชิพเซตใหม่
          ผมว่าซื้อของใหม่สบายใจกว่า ไร้ปัญหาการ์ดเหมืองด้วย

Comment

ตัวสุดคุ้มอีกรุ่นของ nvidia

Comment

ถ้าได้ราคานี้ ก็จัดเลยครับ

https://online.advice.co.th/product/...ac-amp-edition

Comment

ราคาเหมืองแตก รับสภาพได้ก็จัดเลยคุ้มคับ ถ้าใช้ได้ปรกติ รับประกันผ่านการทดสอบการขุดเหมืองมาแล้ว

Comment

Originally posted by osxp View Post
                  ถ้าได้ราคานี้ ก็จัดเลยครับ

https://online.advice.co.th/product/...ac-amp-edition
                  เห็นราคาแล้วปวดใจ................

Comment

ราคาโหดแท้ เทียบประสิทธิภาพกับราคา ถือว่าคุ้มอยู่นะ

Comment

มันเป็นราคาขายจริงหรอครับ บางทีผมสั่งออนไลน์ไปเห็นราคาถูกเวอร์ๆเจอทางศูนย์แจ้งกลับมาบอกว่าสินค้าหมด พอสินค้ามา ราคาแม๊งเท่ากับเจ้าอื่น

Comment

Originally posted by oLunatico View Post
                        มันเป็นราคาขายจริงหรอครับ บางทีผมสั่งออนไลน์ไปเห็นราคาถูกเวอร์ๆเจอทางศูนย์แจ้งกลับมาบอกว่าสินค้าหมด พอสินค้ามา ราคาแม๊งเท่ากับเจ้าอื่น

ราคา Clearance ไม่กี่นาทีก็หมดแล้วครับ

ผมก็ได้มาตัวนึง

Comment

คุ้มเกิน

Comment

เคยเจอบางทีแจ้งหมด สักพักก็มีของครับ
                            อาจเป็นเพราะมีคนยกเลิกคำสั่งซื้อ หรือไม่ยอมโอนตามกำหนด

Comment

1080p ถ้าไม่ปรับสุด med + high ก็ไหวอยู่นะครับ

Comment

Working...
                              X