ในบ้านมี
1.คอมหลัก เล่นเกม ดู youtube โหลดบิท ต่อ LAN
2.คอม 2 เปิดเกมทิ้งไว้เฉยๆ ต่อ LAN
3. มือถือแม่ 2 เครื่องดู youtube ดูNetflix พร้อมกัน ใช้ wifi สัญญาณจาก Router

ตอนนี้ใช้เน็ตทรู 50/20 ผ่านสายโทรศัพท์นะครับไม่ใช่ fiber เพราะอยู่คอนโด modem router ที่ใช้อยู่ก็ของแถมจากทรู
เอาแค่ให้คอมเครื่องหลัก เล่นเกมได้ลื่น ping ไม่ขึ้นก็พอครับ แล้วรองรับ VDSL2
แล้วนอกจาก modem router ต้องซื้ออะไรเพิ่มไหมครับ เพื่อให้เน็ตมันเสถียรไม่แย่งแบรนวิธกัน