Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับลำโพง EACAN (A-200) ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับลำโพง EACAN (A-200) ครับ

พอดีได้ Audigy 2 zs SB0350 แจ๊ดทอง เป็นรุ่น Dell OEM มาใหม่ เลยจะสอยลำโพง 5.1ถูกๆดีๆ สักตัวเลยเล็ง EACAN A200 ไว้ แต่มันมีขายที่ advice ราคา 2,520บาท

อยากถามว่า ใน 1000ทิพย์ มีลำโพงตัวนี้ + ราคาประมาณนี้ขายไหมครับ

ผมเห็นน้อยก้อ3500-4200

Comment

Originally posted by PuyZaBra View Post
      ผมเห็นน้อยก้อ3500-4200
      T T โอ้สงสัยต้องไปซื้อที่ advice หล่ะมั้งเนี้ย

Comment

มันไม่มีราคาประมาณนี้ที่อื่นเลยหรอ -......-

Comment

A-200 มี2โมเดลนะครับ Sกับไม่S
          ตัวปกติ 2500-2800
          ตัว 4000 น่าจะรุ่น S ที่มีขาตั้งด้วย

Comment

Originally posted by klose View Post
            A-200 มี2โมเดลนะครับ Sกับไม่S
            ตัวปกติ 2500-2800
            ตัว 4000 น่าจะรุ่น S ที่มีขาตั้งด้วย
            ไม่เอารุ่นมาขาตั้งอ่ะครับ เอามาวางหน้าคอม

Comment

ขาตั้ง เอามาตั้ง คู่หลังไง surround
              ผมซื้อที่ เซียร์ 3500 มั้ง ถ้าไม่เอาขาตั้งลดไป 1000 - -

Comment

Originally posted by momokiko View Post
                ขาตั้ง เอามาตั้ง คู่หลังไง surround
                ผมซื้อที่ เซียร์ 3500 มั้ง ถ้าไม่เอาขาตั้งลดไป 1000 - -
                ที่เซียร์ ก็มี ราคา 2500 ไม่เอาขาตั้งหรอครับ

Comment

ราคานั้นถูกแล้วครับเดินตามร้านทั่วไปมีหวังหัวแบะ ...... อย่าลืมเตรียมเงินไว้เปลี่ยนสายซัก 500 บาทนะคับ เพราะสายเดิมมัน สาก มากมาย เปลี่ยนสายดีขึ้นจมหู ยิ่งคู่กับ 2zs นี่เหมาะกันยังกะเป็นเนื้องอก *--*

Comment

ถ้าซื้อ 5.1 มาวางข้างหน้าหมด ก็ไม่ต้องซื้อหรอก 5.1 น่ะ มันไม่ได้มิติเสียงงับ อิอิ

Comment

Originally posted by issabella View Post
                      ราคานั้นถูกแล้วครับเดินตามร้านทั่วไปมีหวังหัวแบะ ...... อย่าลืมเตรียมเงินไว้เปลี่ยนสายซัก 500 บาทนะคับ เพราะสายเดิมมัน สาก มากมาย เปลี่ยนสายดีขึ้นจมหู ยิ่งคู่กับ 2zs นี่เหมาะกันยังกะเป็นเนื้องอก *--*
                      กำลังดูๆอยู่ครับว่าจะไป advice ดีไหม ส่วนสายนี่ซื้อสายแบบไหนเปลี่ยนหรอครับ ไม่มีความรู้เรื่องลำโพงเลย

Originally posted by soniqer View Post
                      ถ้าซื้อ 5.1 มาวางข้างหน้าหมด ก็ไม่ต้องซื้อหรอก 5.1 น่ะ มันไม่ได้มิติเสียงงับ อิอิ
                      เอามาดูหนังครับ มี 2.1 อยู่แล้ว เสียงมันดูเบาๆอ่ะ ที่มีจำกัดด้วย -........-

Comment

5.1 คือ ลำโพง 6 ตัว

ฟร้อน + เซอร์ราว +ซับ วางข้างหน้า
                        ตัวข้างหลังก็ต้องวางข้างหลัง เพราะตัวหลังจะส่งเสียงที่เกิดจากข้างหลังเช่น เสียงกระสุนก็ต้องเริ่มจากฟร้อน แล้วไลไปข้างหลังเหมือนกระสุนเฉี่ยวเราจริงๆ แต่ถ้าวางข้างหน้า มันจะไม่ได้มิติของมันอ่ะครับมันจะกลายเปง เฉี่ยวหัวไรไปข้างๆแทน ท่านไม่เชื่อก็ลองเอามาวางดู 2 แบบวัดความแตกต่างได้

Comment

Originally posted by soniqer View Post
                          5.1 คือ ลำโพง 6 ตัว

ฟร้อน + เซอร์ราว +ซับ วางข้างหน้า
                          ตัวข้างหลังก็ต้องวางข้างหลัง เพราะตัวหลังจะส่งเสียงที่เกิดจากข้างหลังเช่น เสียงกระสุนก็ต้องเริ่มจากฟร้อน แล้วไลไปข้างหลังเหมือนกระสุนเฉี่ยวเราจริงๆ แต่ถ้าวางข้างหน้า มันจะไม่ได้มิติของมันอ่ะครับมันจะกลายเปง เฉี่ยวหัวไรไปข้างๆแทน ท่านไม่เชื่อก็ลองเอามาวางดู 2 แบบวัดความแตกต่างได้
                          รู้ครับ แต่พื้นที่มีจำกัด ไม่มีที่วางด้านหลัง แย้ว T T

Comment

เอามาติดกับเก้าอี้ดู ประยุกต์ๆๆ 5555+

Comment

เอามาติดกับเก้าอี้ดู ประยุกต์ๆๆ 5555+
                              55+

Comment

Working...
                              X