Announcement

Collapse
No announcement yet.

RX 570 สีเพียน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RX 570 สีเพียน

มันจะเป็นเฉพาะตอนเปิดคอมครั้งแรกแต่นานๆจะเป็นที รีสตาทก็หาย
    ลบลงไดเวอก็ไม่หายครับ
    มันเป็นที่กาดจอหรือเป็นที่ไดเวอครับ
    ใครมีวีธีแก้ไหมครับ
    มีใครเป็นแบบผมไหมครับ
    ขอบคุณครับ

เป็นที่ไดเวอร์ครับ ผมก็เคยเจอตอนลงไดเวอร์ แต่รีเครื่องแล้วจะหาย
    แต่ถ้าไปเล่นพิเลน OC แล้ว Wattman ไม่เสถียรจะเป็นแบบนี้

ลองแก้ให้มันรีการตั้งค่าโดยกด Alt+Shift ครับ ถ้าผมจำไม่ผิด
    ลบไดเวอร์โดยใช้ DDU ลบสักรอบนึง ค่อยลงไดเวอร์ใหม่ครับ

Comment

Originally posted by good11 View Post
      เป็นที่ไดเวอร์ครับ ผมก็เคยเจอตอนลงไดเวอร์ แต่รีเครื่องแล้วจะหาย
      แต่ถ้าไปเล่นพิเลน OC แล้ว Wattman ไม่เสถียรจะเป็นแบบนี้

ลองแก้ให้มันรีการตั้งค่าโดยกด Alt+Shift ครับ ถ้าผมจำไม่ผิด
      ลบไดเวอร์โดยใช้ DDU ลบสักรอบนึง ค่อยลงไดเวอร์ใหม่ครับ
      ไม่เคยocเลยครับ
      ลองใช้dduลบแล้วครับลงใหม่ไม่หาย

Comment

อ้าวการ์แดงไหงเขี้ยวอี้แบบนั้น

Comment

ผมเพิ่งเจอมาครับอาการนี้ ของผมเป็นที่แรม ถอดแรมมาทำความสะอาดหน้าสัมผัสอาการนี้หายครับ

Comment

เป็นเพราะใช้ วินโดว 1903 คับ

วิธีแก้ รอ amd แก้ รับรู้อาการแล้ว

ส่วนตอนนี้ จขกท ย้อนไดวเวอรตัวเก่าๆแทนไปก่อน

ส่วนผมปรกติดี rx 580

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
              เป็นเพราะใช้ วินโดว 1903 คับ

วิธีแก้ รอ amd แก้ รับรู้อาการแล้ว

ส่วนตอนนี้ จขกท ย้อนไดวเวอรตัวเก่าๆแทนไปก่อน

ส่วนผมปรกติดี rx 580
              ผมไม่น่าอัพมา1903เลย
              ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by benza69 View Post
                ผมไม่น่าอัพมา1903เลย
                ขอบคุณครับ
                บัคกระจาย ICC profile ไม่รู้แก้ยัง
                บัคของเขียวกับ 1903 ก็มี จนถึงตอนนี้ยังแก้ไม่ได้

Comment

ลองอัพเดท win10 ล่าสุด กับลง Driver 19.8.1 ก็น่าจะหายนะครับ

Comment

ผมเห็นเจอในไลฟ์ ของ @ big เหนเขาไดเวอแล้วหาย แต่หน้าไบออส ยังเขียวอยุ่ คลิปที่5700 หรือ5700xt นี่แหละ จำไม่ค่อยได้

Comment

Originally posted by paipia2233 View Post
                      ผมเห็นเจอในไลฟ์ ของ @ big เหนเขาไดเวอแล้วหาย แต่หน้าไบออส ยังเขียวอยุ่ คลิปที่5700 หรือ5700xt นี่แหละ จำไม่ค่อยได้
                      ขอบคุณครับ

Originally posted by osxp View Post
                      ลองอัพเดท win10 ล่าสุด กับลง Driver 19.8.1 ก็น่าจะหายนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X