Announcement

Collapse
No announcement yet.

error dwwin.exe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• error dwwin.exe

พึ่งเคยเห็น error ตัวนี้ครั้งแรก dwwin.exe dll error หลัง shut down ทุกครั้ง ปรับอัพเดท windown ผ่านเวปก็แล้ว ไปลบไฟล์ตัว dwwin.exe ก็แล้ว
    มันก็สร้างใหม่ scan virus ก็แล้ว ทำอย่างไร ถึงจะให้มันหายไปได้ครับ นอกจากลง windows ตัวใหม่ แล้วไอ้ error ตัวนี้มันเกิดขึ้นเพราะอะไรครับ หาข้อมูล google แล้วครับ เหมือนมีคนพบปัญหา
    ไม่ค่อยมาก (สงสัยคงเลือกลง windows ตัวใหม่หมด) ผมใช้ Windows XP SP3 Xp-Viena Edition 2009

รบกวนเทพทั้งหลายช่วยชี้แนะด้วยครับ ไม่งั้นคงต้องมานั้ง format ใหม่อีก ....
    ตัวเก่าใช้เป็น orginal mod เอาก็ดีอยู่แล้ว ไม่น่าห้าวเลย เห็นว่าตัวนี้ มันดาวน์เกรด
    มาจาก vista เลยลองดู มันสวยจริง ๆนะครับ แต่...ดันติด error ตอน shutdown นี่แหละ เฮ้อ...

Adobe acrobat reader เขาว่ากันว่าเป็นกับไอ้ตัวนี้ เดี๋ยวผมลองกลับไปลองดู
    มีท่านใดเสนอแนะเพิ่มได้นะครับ

Comment

dwwin.exe มันเป็น เครื่องมือที่ใช้ในการรายงานข้อผิดพลาด บกพร่อง ชำรุดหรือเสียหายของเครื่อง หรือที่รู้จักกันในนาม Dr. Watson (MS's diagnostic program) ถ้าอยากรู้ว่าเครื่องเรามีอะไร ทำไม dwwin.exe ถึงขึ้นเตือน ก็ต้องไปเปิด Event viewer เพื่อดู Event Logs ครับ

วิธีใช้ Event viewer ไปตามลิงก์เลยครับ http://support.microsoft.com/default.aspx?scid=kb;EN-US;q308427

ผมเป็นประจำ เวลา ไม่หยุดทอเร้น หรือ พอส ก่อนรีสตาทหรือชัดดาวน์

Comment

Working...
      X