Announcement

Collapse
No announcement yet.

Microsoft ยกเลิก Key V2C47 ... สำหรับ XP แล้ว !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by mengchanchai View Post
    Windows ที่ท่านลงเป็น version ไหนครับ
    corporate หรือ retail
    ถ้าเป็น retail จะใช้ key V2C47...... ไม่ได้ครับ
    key ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่ update ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะครับ...ยืนยัน

ตัวที่ใช้เป็น Corporate แน่นอนล 100% และผมเคยใช้มันมาตลอดครับ
    และการอัพเดทไม่ได้ผมว่าน่าจะมีผลกับการลงใหม่เท่านั้นอะนะ

Comment

โดนเต็มๆๆ

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
        ขอถามนิดนึงนะคะ ถ้าใช้ OS โมมาแล้วเชิงธุรกิจ เช่นเปิดร้าน Internet จะมีโอกาสโดนตำรวจจับไหมคะ?
        ขั้นแรก BSA จะโทรมาหาท่านก่อนครับ (โดนขั้นแรกเจ้านายยังเฉยๆคับ)
        ขั้นที่สอง BSA จะส่ง Fax มาหาคับ (โดนขั้นนี้เจ้านายก็ยังเฉยๆคับ)
        ขั้นที่สาม ผมบอกไปว่า โรงงานที่รุ่นพี่ผมทำงานอยู่ โดนปรับไป10ล้าน (บอกปุ๊บเนื้อเต้นปั๊บเลยคับ 555+ รีบสั่งซื้อซอฟแวร์แทบไม่ทัน)

ขั้นต่อไป ไม่รู้ เพราะที่บริษัทโดนแค่ 2 ขั้น

Comment

พึ่งรู้นะครับว่า MS ยกเลิกคีย์นี้ไปแล้ว ทีนี้ ผมจะลงวินโดว์อะไรดีละเนี่ยยยย <== เป็นเหมือนกัน format เครื่องไปเมื่อประมาณเดือนที่แล้ว วิธีที่เคยทำมา 4-5 ปี กับแผ่นที่ใช้อยู่ (แต่ key คนละตัวกันกับเจ้าของกระทู้) ตอนต้นเดือนที่แล้วยังลงได้อยู่เลยพอกลางๆเดือนก็ไม่ได้แล้ว ทำไงก็ไม่ผ่านแค่คง WMP 11 ยังไม่ได้เลย กว่าจะหาวิธีใหม่ได้เกือบแย่ สงสัยต้องไปซื้อแผ่น XP แท้มาไว้ซักแผ่นแล้วราคาน่าจะถูกลงแล้ว

Comment

key นี้ผมก็ลงใช้ได้ปกตินะ ของ professional Corporate ครับ แต่ไม่อัพเดดอะไร เพราะสำหรับผมไม่จำเป็นเลยครับ

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
              ขอถามนิดนึงนะคะ ถ้าใช้ OS โมมาแล้วเชิงธุรกิจ เช่นเปิดร้าน Internet จะมีโอกาสโดนตำรวจจับไหมคะ?
              เพิ่งโดนDark Liteไป20000 เมื่ออาทิดที่แล้ว..อิอิิ

Comment

ผมก็โดนลองลงตัวนี้ก็อัพเดทได้ปกติแล้วครับ

http://uploads.bizhat.com/file/251605

Comment

ปผมใช้ winxp sp2 key นี้ ยังใช้ได้อยู่ครับ

Comment

Working...
                  X