Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครรับซ่อม PSU ไหมครับ อาการ Fullload เข้าเกมส์เเล้วเครื่องรีสตาทเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครรับซ่อม PSU ไหมครับ อาการ Fullload เข้าเกมส์เเล้วเครื่องรีสตาทเอง

รุ่น COUGAR 850W CMX (80+ BRONZE) ปกหมดเเล้ว ครับอาการคือ fulload ไปเเล้วจ่ายไฟไม่นิ่งเข้าเกมส์ปุ๊บรีสตาทปั๊บครับ เล่นได้เเค่บางเกมส์พวกสเปคไม่สูงมาก แต่เล่นเฟส ใช้งานได้ปกติครับ
    มีใครรับซ่อมหรือรู้จักร้านไหมครับผม ขอบคุณครับ

ลองเลื่อนในนี้มีแน่นอน

หรือคุณประสิทธิ์ ซ่อมซัพพลายScreenshot_20190814-134121.jpg

Comment

Originally posted by childtech View Post
      ลองเลื่อนในนี้มีแน่นอน

หรือคุณประสิทธิ์ ซ่อมซัพพลาย[ATTACH=CONFIG]4428298[/ATTACH]
      ขอบคุณมากครับ เดียวลองติดต่อไป

Comment

ควรเปลี่ยนตัวใหม่

Comment

แนะนเปลี่ยนตัวใหม่อีกเสียงครับ ท่านใช้งานมันหมดประกันจนมันพังแล้ว

ผมว่าควรซื้อใหม่ไปเลยดีกว่า อย่าเสี่ยงเลยครับ ท่านใช้คุ้มแล้ว

Comment

เปลี่ยนดีกว่า

psu แต่ละเกรด จะไช้อุปกรณ์ประกอบเกรดต่างกัน ตามระยะประกันของรุ่นนั้นๆ เพื่อลดต้นทุน

ถ้าจุดนึงเสีย จุดอื่นๆก็คงเริ่มเสื่อมแล้ว มันจะกลายเป็นการซ่อมไม่จบไม่สิ้น เผลอๆช่างอาจจะโมดิฟาย เปลี่ยนอุปกรณ์บางอย่าง

แทนที่ว่าจะพังเปิดไม่ติดเฉยๆ มันจะกลายเป็นพังแบบลาก MB + การ์ดจอ ขึ้นสวรรค์ไปด้วย

Comment

อย่าไปเสี่ยงกับพาวเว่อนะครับ ตัวนี้ต้องแน่นอนนะ ขนาดมือสองผมยังไม่ใช้เลย ไม่รุ้เจ้าของเดิมทำอะไรมาบ้าง เวลามันอาละวาดไม่ใช่แค่ตัวมันพังนะ มันพาเพื่อนไปด้วย

Comment

Originally posted by angelknigh View Post
                อย่าไปเสี่ยงกับพาวเว่อนะครับ ตัวนี้ต้องแน่นอนนะ ขนาดมือสองผมยังไม่ใช้เลย ไม่รุ้เจ้าของเดิมทำอะไรมาบ้าง เวลามันอาละวาดไม่ใช่แค่ตัวมันพังนะ มันพาเพื่อนไปด้วย
                ใช้แต่มือสอง อายจัง

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
                  มาอายด้วยคน

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
                    ผมใช้PSUที่คนอื่นเขาเรียกว่า พวก PSU กระป๋อง นี่เอาปี๊ปคุมหัวดีกว่า

Comment

ผมมีประสบการณ์ไงครับ เลยมาบอกๆกันไว้ สมัยก่อนผมก็ใช้psuมือสองแล้วเจอแจคพอตครับ seasonic gold 750w สมัยนั้นราคา 4000+มือหนึ่ง แต่ผมเห็นมือสอง3000นิดๆ เลยรีบคว้าไว้ ได้มาเจออาการแปลกๆ กดสวิทแล้วไม่บู๊ตบ้าง เสียงจี่บ้าง แต่มันทำงานปกติ ไม่ดับ ไม่รี สุดท้ายใช้ได้2อาทิตย์เองมั้ง เครื่องดับ แล้วเปิดไม่ติด เมนบอร์ดพัง ตอนแรกนึกว่าพังแค่บอร์ด เปลี่ยนบอร์ดตัวใหม่มาก็ยังเปิดไม่ติด เลยลองเปลี่ยนพาวเว่อลูกใหม่ xfxของใหม่มันเลยบู๊ต สรุปเสียสองชิ้นในคราวเดียว ก็เลยไม่เล่นแล้วพาวเว่อมือสอง คราวซวยเจอของที่เขาเอาไปเล่นจนเอ๋อ แถมพังทีพาเพื่อนไปด้วย เสียเวลาเครม คนไหนไม่โดนก็โชคดีแล้วครับ ใช้จักรยานในการรับชมเอาแล้วกันครับ
                      Last edited by angelknigh; 15 Aug 2019, 18:52:04.

Comment

Originally posted by angelknigh View Post
                        ผมมีประสบการณ์ไงครับ เลยมาบอกๆกันไว้ สมัยก่อนผมก็ใช้psuมือสองแล้วเจอแจคพอตครับ seasonic gold 750w สมัยนั้นราคา 4000+มือหนึ่ง แต่ผมเห็นมือสอง3000นิดๆ เลยรีบคว้าไว้ ได้มาเจออาการแปลกๆ กดสวิทแล้วไม่บู๊ตบ้าง เสียงจี่บ้าง แต่มันทำงานปกติ ไม่ดับ ไม่รี สุดท้ายใช้ได้2อาทิตย์เองมั้ง เครื่องดับ แล้วเปิดไม่ติด เมนบอร์ดพัง ตอนแรกนึกว่าพังแค่บอร์ด เปลี่ยนบอร์ดตัวใหม่มาก็ยังเปิดไม่ติด เลยลองเปลี่ยนพาวเว่อลูกใหม่ xfxของใหม่มันเลยบู๊ต สรุปเสียสองชิ้นในคราวเดียว ก็เลยไม่เล่นแล้วพาวเว่อมือสอง คราวซวยเจอของที่เขาเอาไปเล่นจนเอ๋อ แถมพังทีพาเพื่อนไปด้วย เสียเวลาเครม คนไหนไม่โดนก็โชคดีแล้วครับ ใช้จักรยานในการรับชมเอาแล้วกันครับ
                        ขอบคุณครับที่แบ่งปันประสบการณ์ น่ากลัวจริงๆเลยครับแบบนี้

Comment

ปสก ตรง ของผมนะ

ประกอบมือ 1 ใหม่ทั้งชุด กดเทสเครื่อง ไหม้คาหน้าร้าน

คอซวย VS450

Comment

ปสก ตรง ของผมนะ

ประกอบมือ 1 ใหม่ทั้งชุด กดเทสเครื่อง ไหม้คาหน้าร้าน

คอซวย VS450
                            ไอ้รุ่นนั้นผมยังมีอยู่นะครับ ยอมเลยว่าห่วยมากเรื่องวัสดุ ตัวปลักไฟ sata หักตั้งกะวันแรกที่ใช้เลย

Comment

Working...
                            X