Announcement

Collapse
No announcement yet.

#159/2562>PowerLine/S3 Win Note2/AsusFonePad/JBL/SoundBar/LEVI’S/NDS ปิด 15|12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #159/2562>PowerLine/S3 Win Note2/AsusFonePad/JBL/SoundBar/LEVI’S/NDS ปิด 15|12.58.58

#159/2562>PowerLine/S3 Win Note2/AsusFonePad/JBL/SoundBar/LEVI’S/NintendoDS/logitech/Edifier/PF/FinePix/ปิด 15 |12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 15-8-2562 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1. ASUS Fonepad K012

Tablet สภาพพอใช้ ตัวนี้ใส่ซิมได้ 2 ซิม
    แบตยังอึด ใช้งานได้ปกติ
    ลำโพงดังดี wifi ใช้งานได้ปกติ
    อัพเกรดเป็น 5.0 ให้แล้ว (เดิม 4.4)
    ตำหนิ จอร้าว ทัชสกรีนได้ไม่ครบทุกจุด
    แต่หมุนจอทัชได้ หรือต่อเม้าส์ใช้งานได้

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดใช้งานได้ ยกเว้นทัชสกรีนตีเสีย

เปิด 400 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.Samsung Galaxy Win

เครื่องเปิดติดปกติ
    มีแบต มีฝาหลัง ครบๆ
    แต่จอทัชไม่ไปนะครับ
    เลยจะลองอย่างอื่นๆ ให้ไม่ได้
    แต่เครื่องเปิดติดตามภาพ
    ชาร์จแบตเข้าปกติ คอมมองเห็น
    เอาไปเปลี่ยนทัชสกรีนเองครับ ราคาไม่เกิน 120 บาท(ราคาเสือป่า)

รับประกัน 3 วัน ตามที่แจ้งครับ (ไม่รวมทัชสกรีน)

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3.Samsung Galaxy S3

เครื่องนี้เกือบจะสมบูรณ์นะครับ
    ใช้งานได้เกือบปกติทุกอย่าง แค่ไมค์เสียพุดไปเขาไม่ได้ยิน
    พูดผ่านบลูทูจ หรือสมอล์ทอร์กใช้ได้ปกติ
    กล้องหน้า-หลัง ชัดๆ แจ่มๆ
    Wifi Bluetooth ปกติ

ตำหนิ คือ
    จอร้าว แต่ทัชได้ปกติทุกจุด
    ปุ่ม Power หลุดหาย แต่จิ้มกดได้ปกติ
    แบตเดิมตรงรุ่น ชาร์จได้ปกติ

นอกนั้นปกติครับ เอาไปให้เด็กๆ ใช้เล่นๆ ได้เลย
    คือง่ายๆ ไมค์ไม่ดังแค่นั้น

รับประกัน 3 วัน ตามที่แจ้ง ยกเว้นไมค์เสียไม่ประกันนะครับ
    Update ปัจจุบันลงรอมโมฯ แอนดรอยด์ 5.1.1 ไว้พร้อมใช้แล้ว

เปิด 400 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4. D-Link DHP-308AV

คุณลักษณะเฉพาะ (Specification)

• ประเภทอุปกรณ์ อุปกรณ์ PowerLine Ethernet Adapter มาตรฐาน HomePlug AV ความเร็วสูงสุด 200 Mbps ในชุดประกอบไปด้วยอุปกรณ์ DHP-308AV (1 พอร์ท 10/100 Mbps แบบ RJ-45) จำนวน 1 ชุด เพื่อเชื่อมต่อระบบเครือข่ายผ่านสายไฟฟ้า (ในชุดประกอบไปด้วยอุปกรณ์ 1 ตัวเท่านั้น)
    • การนำไปใช้งาน ใช้สำหรับแปลงสายไฟฟ้าเพื่อเชื่อมต่อระบบเครือข่ายผ่านสายไฟฟ้า (ในชุดประกอบไปด้วยอุปกรณ์ 1 ตัว)
    • ระยะทางสายไฟฟ้า รองรับการใช้งานสูงสุด 300 เมตร + ความเร็วในการรับ-ส่งข้อมูลสูงสุด 200 Mbps (* ระยะทางจะขึ้นอยู่กับคุณภาพของสายไฟฟ้า)
    • พอร์ท LAN 1 พอร์ท 10/100 แบบ RJ-45 สำหรับเชื่อมต่อระบบแลน
    • มาตรฐาน รองรับ HomePlug AV อัตราส่งผ่านข้อมูล 200 Mbps
    สามารถเชื่อมต่อกันได้สูงสุด 16 อุปกรณ์ / 1 กลุ่ม
    • ความปลอดภัย ระบบรักษาความปลอดภัยแบบ 128-bit AES
    • Input Power 100 to 240 V AC, 50/60 Hz
    • ขนาด / น้ำหนัก 70 x 52 x 26 มม / - กรัม

มีตัวเดียว สภาพยังสวย
    ใช้งานได้ปกติ

รับประกันใจ 3 ตามปกติครับ

เปิด 150 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5.Philips SoundBar HSB4383

เครื่องเล่น DVD Home Theater แบบ SoundBar ยาวๆ สวยๆ เลย

เครื่องยังอ่านแผ่นได้ปกติ
    อ่านไฟล์จาก USB ได้ปกติ
    ปุ่มกดกดได้ อาจจะแข็งหน่อยแต่กดได้
    สรุปคือการใช้งานปกติ

จุดเด่นของเครื่องนี้คือ ตัวเครื่องสามารถถอดแยกได้(ตามรูป)
    และมี wireless Sub woofer ซับแบบไร้สาย ตัวใหญ่ๆ เลย

แต่ตอนนี้รีโมทหายครับ เลยไม่สามารถใช้งานซับได้
    เพราะมันต้องสั่งงานผ่านรีโมทครับ

เลยตอนนี้สามารถใช้งานได้แค่ตัวเครื่องมันนะครับ
    เปิดเพลงฟังได้ ดูหนังได้ปกติ เสียงลำโพง 2 ข้างออกปกติ
    แต่เสียงไม่ออกที่ซับครับ

ปล่อยตามสภาพนะครับ ไม่มีรีโมทนะครับ
    เครื่องมีตำหนิ และรอยเยอะหน่อยนะครับ แต่ไม่มีผลกับการใช้งาน
    มีตัวเครื่อง+หม้อแปลง(เทียบ)+wireless Sub woofer

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ตามปกติ(ซับต้องหารีโมทก่อนนะ)

เปิด 1800 บาท +ค่าส่งคิดตามจริง+ค่าแพ็ค 100 บาท
    (มารับเองน่าจะสะดวกสุด ใหญ่และหนักมาก)

6.JBL On Stage 2

ลำโพงสภาพยังสวยนะครับ
    แต่เสียงแตกนะครับ ลองผ่าน AUX

ปุ่มกดต่างๆ กดได้ปกติ
    เครื่องเปิดติด

มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ
    หม้อแปลงไม่มีให้ครับ สามารถใช้ของ Notebook เสียบได้ครับ (ไฟเท่าๆ กัน)

รับประกัน 3 วัน ตามข้อมูลที่แจ้งนะครับ

เปิด 250 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

7.LEVI’S Watch

ของแท้นะครับ สภาพพอใช้ได้
    แต่ตรงใส่สลักสายด้านบนหักนะครับ (ดูจากรูป)
    และปุ่มบนซ้าย(เม็ดมะยม) กดไม่ได้นะครับ
    ส่วนปุ่มอื่นๆ อีก 3 ปุ่มที่เหลือกดได้ปกติ
    ลองเอาไปตั้งเวลาดุครับ ผมกดตั้งไม่เป็น
    หรือต้องใช้ปุ่มที่กดไม่ได้ร่วมด้วยรีเปล่าไม่แน่ใจ

แต่เอาเป็นว่ารับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องติดใช้ได้แน่นอน
    ***(ปัจจุบัน ถ่านหมดแล้วนะครับ)***

เปิด 80 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8.Creative 245

ลำโพงคู่ ได้มาแบบนี้เลย
    ยังไม่ได้ลองหรือทำอะไรทั้งสิ้น
    สภาพยังสวยๆ อยู่ครับ
    แต่สายโดนตัด และไม่มีหม้อแปลงมาด้วย
    ปล่อยแบบนี้เลยครับ ไม่มีเวลาลอง
    ที่บนเครื่องเจ้าของเดิมแปะสติ๊กเกอร์ไว้ ไปลอกเอาเองนะครับ
    พิจารณาจากรูปเอานะครับ ไม่มีประกันนะครับ

เปิด 80 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

9. Philips Audio PC400 2.1 speaker

รายการนี้มีแต่ตัวลำโพงนะครับ
    ตัวซับหรือตัวเพาเวอร์ไม่มีครับ

สภาพก็ค่อนข้างเก่าหน่อย
    ยังไม่ได้เช็ดถูอะไรทั้งสิ้น

ส่วนการใช้งานก็ใช้ได้ปกติครับ
    ท่านที่เป็นงานหน่อย น่าจะเอาไปโมสายได้
    เพื่อเอาไปใช้กับซับตัวอื่นๆ
    ผมทำไม่เป็นครับ ปล่อยแบบนี้

แต่รับประกัน 3 วัน นะครับ ว่าตัวลำโพงดังปกติแน่นอน

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

10. Logitech Pure-Fi Anytime / S-00066

Logitech Pure-Fi Anytime iPod iPhone Alarm Clock Speakers
    ตัวเครื่องสภาพยังดีนะครับ
    แต่มีมาแค่ตัวเครื่อง ไม่มีหม้อแปลงมาด้วย
    เลยไม่ได้ลองนะครับ หาไม่ได้จริงๆ
    เลยปล่อยเป็นของเสียไปครับ ไม่มีประกัน เพราะลองไม่ได้
    แต่เครื่องยังสวย สภาพดีนะครับ
    ที่เห็นคือไม่ได้ทำความสะอาดนะครับ
    ได้ตัวเครื่องพร้อมสายวิทยุ ตามในรูปแค่นั้นนะครับ

iPhone ที่อยู่ด้วยไม่ได้ให้นะครับ ใช้ประกอบเฉยๆ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

11.Samsung Galaxy Note2 ขาว

ปล่อยเป็นอะไหล่ครับ
    ลองเปิดแล้วไม่ติดนะครับ
    เครื่องจอแตก ไม่มีแบต ไม่มีฝาหลัง
    มีแค่ตัวเครื่อง+ปากกา นะครับ
    ตีเสีย ไม่มีประกันนะครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

12. Samsung Galaxy Note2 เทา

ปล่อยเป็นอะไหล่ครับ
    ลองเปิดแล้วไม่ติดนะครับ
    เครื่องจอแตก ไม่มีแบต
    มีแค่ตัวเครื่อง+ปากกา+ฝาหลัง นะครับ
    ตีเสีย ไม่มีประกันนะครับ

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

13.iPhone 5 (งานอะไหล่) สีบรอนซ์

รายการนี้ปล่อยเป็นอะไหล่นะครับ
    มีแค่ตามที่เห็น ไม่มีจอ ไม่แบต ไม่มีถาดซิม

ลองให้แล้ว คือเครื่องเปิดติดปกติ
    แต่ติดรหัสหน้าจอ 4 ตัว นะครับ ยังไม่ได้รี
    เอาไปทำกันต่อครับ

รับประกันบอร์ดให้ 3 วัน ว่าเปิดติดแน่นอนครับ

เปิด 100 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

14.ลำโพงยกกอง

ได้มาแบบนี้เลยครับ
    สภาพตามที่เห็น ถือว่าพอใช้ได้
    ไม่ได้ทำความสะอาดอะไรทั้งนั้น
    มาไงไปงั้นครับ
    ได้ไปทั้งหมดตามในรูปเลย
    พร้อมทั้งสายด้วย ให้หมดกองเลย
    ไม่ได้ลอง แต่ประกันใจให้ 3 วัน ตามปกติครับ

เปิด 200 บาท +ส่งธรรมดา 100 บาท(หนักเกือบ 3 กก.)

15.Fujifilm FinePix S7000

กล้องสภาพภายนอกสวยๆ อยู่ครับ
    มอเตอร์หมุนปกติ
    ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม
    แฟลชยิงออกปกติ

แต่จอมืดนะครับ ไม่รู้เป็นที่อะไร
    ภาพที่จอ LCD และช่องมองภาพ จะมืด
    ภาพที่ถ่ายได้ก็จะมืดตามจอครับ
    แต่ตัวหนังสือต่างๆ ที่จอเป็นปกติ
    แต่ภาพจะมืด

ปล่อยเป็นของเสียไปนะครับ
    เอาไปลองซ่อมกันดูครับ
    ได้ตัวกล้องพร้อมฝาปิดเลนส์แค่นั้นนะครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดปกติ ใช้งานได้ทุกอย่างแต่จอมืด

เปิด 300 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

16.ผ้าใบหนังกลับ
    Size 41 or 26.5 cm.

คู่นี้ไม่ทราบยี่ห้อครับ
    แต่งานดีครับ พื้นขอบเย็บทนๆ เลย
    บุในสะอาดสะอ้าน แจ่มๆ ครับ
    การเดินด้ายเย็บตะเข็บก็สวยๆเลยครับ
    พื้นรองเท้าเป็นรูปดาว แปลกดีครับ
    ไม่รู้ยี่ห้อแต่ดูแล้ว ไม่น่าจะธรรมดานะครับ

เปิด 300 บาท ส่งลงทะเบียน 60 บาท

7.asics G1 23.5 cm.

สภาพยังดี สียังสวย
    เท้าเล็กๆ ใส่ได้ครับ
    ผู้หญิงหรือเด็กโตจัดไปครับ

เปิด 200 บาท ส่งลงทะเบียน 60 บาท

18.Superga 2750 Aerex Century White
    Size 40 or 26 cm

รองเท้าผ้าใบขาวล้วนๆ
    แต่ตอนนี้ยางที่หัวออกเหลืองแล้วตามกาลเวลา
    แต่สภาพอย่างอื่นยังสวยๆ ครับ
    นี่ขนาดยังไม่ได้ซักนะครับ ถ้าซักซะหน่อยน่าจะแจ่มกว่านี้
    ปล่อยแบบไม่ซักนี่แหละ เอาไปทำกันเองเลยครับ
    แต่สภาพนี่ยังสวยอยู่นะ แบ่งๆ กันไป

เปิด 90 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

19.PF Flyers PM12DC3C Size 41.5 / 26 cm.

หุ้มข้อต่ำผ้าขนสีน้ำตาล
    สภาพยังสวยๆ เลยครับ
    สวยทั้งนอกทั้งใน
    ซอฟท์ในสวยๆ เดิมๆ
    พื้นสึกน้อยมาก ใส่ได้อีกยาว
    ใครชอบแบบนี้จัดไปครับ ไม่ค่อยมีมานะ

เปิด 300 บาท + ส่งลงทะเบียน 60 บาท

20.Acer DVD external

สภาพสวยๆ แต่เสียนะครับ
    อาการคือ detect ติดๆ ดับๆ
    ตีเสียไปครับ ไม่มีประกัน
    ได้ตัวเครื่องตามรูปแค่นั้น

เปิด 0 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

21.EDIFIER MP221

ลำโพงขนาดเล็ก ใช้งานได้ดีเลย
    เสียงออกใสๆ นะครับ เบสน้อย
    เสียงร้องชัด ใช้ฟังในห้องเล็กๆ นี่ดังใช้ได้เลยนะ
    มีเครื่องพร้อมหม้อแปลง(เทียบ) ให้พร้อมใช้งานนะครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติทุกอย่าง

เปิด 150 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

22.EPSON Projector remote

อันนี้ไม่ต้องบรรยาย
    ใครหาอยู่จัดเลยครับ
    ลองให้ไม่ได้ ไม่มีเครื่องลอง
    ตัดสินใจจากสภาพเอาครับ
    รับประกันให้ 3 วัน ว่าใช้งานได้

23.Ephone X6

เครื่องเปิดติด
    แบตดีเก็บไฟได้นาน
    แต่ตอนนี้อาการบู๊ทวนนะครับ
    น่าจะต้องเอาไปลงรอมใหม่
    ปล่อยเป็นอะไหล่เช่นกัน ได้เฉพาะเครื่องตามรูปครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติด(บู๊ทวน) แบตยังดีแน่นอน

เปิด 100 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

24.Nintendo DS

ตัวนี้เปิดติดปกติ บานพับยังแน่นๆ อยู่
    มีกระเป๋า มีแบต มีปากกา
    แต่เครื่องเท่าที่ลอง จอบนไฟติดแต่ไม่มีภาพ
    เอาไปแก้กันดูครับ ปล่อยเป็นอะไหล่เช่นกัน
    พิจารณาจากรูปเลยครับ ได้ไปตามนั้น
    ไม่มีสายชาร์จให้นะครับ (เก็บไว้ใช้)

เปิด 300 บาท + ส่งลงทะเบียน 70 บาท

25.LE’Sasha ที่อบผม

รายการนี้ถูกใจแม่บ้านนะครับ
    ที่อบผมของใหม่นะครับ
    กล่องอาจจะไม่สวยแล้ว แต่ของใหม่เอี่ยมครับ
    ยังไม่เคยใช้งาน แค่ลองเสียบว่ามันทำงานอยู่มั้ยแค่นั้น
    ของใหม่ 1000 กว่าบาท เปิดถุกๆ ไป ประหยัดไปหลายอยู่

รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ปกติ

เปิด 400 บาท + ส่งลงทะเบียน 50 บาท

Comment

Comment

Originally posted by oou13 View Post
        Originally posted by dack2509@s View Post

Comment

Working...
        X