Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CPU ] Q9550 @ 4.3 Ghz !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ CPU ] Q9550 @ 4.3 Ghz !!!

4.3 Ghz สำหรับ Super Pi 1M 1หัว

4.25 Ghz สำหรับ 3DMark06 และ Aquamark3

Quad Core สี่หัวนี่ลากยากไม่เบาครับ

ขอบคุณ Overclockzone.com และทุกท่านที่เข้ามาดูครับ

Intel Q9550
    DFI LP DK P45 T2RS PLUS
    G.Skill 2GB HZ 800 CL4-4-4-12 @ 2.0-2.1V
    CoolerMaster Hyper 212
    Thermaltake 12cm x2
    Silicone Arctic Cooling MX-2
    OCZ XTC Memory Cooler

Core Temp (TJMax100) แต่ละหัวอยู่ระหว่าง 40-70 ครับ
    Attached Files
    Last edited by ps000000; 15 Feb 2009, 22:57:22.

ขอลอกการบ้านฮับ

sigpic

Comment

แรง ขิงๆ
      CL RAM โหดมาก ๆ ( G.Skill HZ เทพๆ )

Comment

โหแรงมากมาย

Comment

ไฟ 1.55 o_O

Comment

สู้โค่ยยย

Comment

โอ๊วว เเรงๆ ชอบๆ

Comment

แรงๆ
                อยากได้บ้าง

Comment

Quad Core !!!!
                  ร้อน Bus 1200!!!
                  อุณหภูมิเป็นไงบ้างครับ ร้อนไหมนี่?
                  สีมือจริงๆ
                  M/B DFI P45 T2RS = JUNIOR ใช่่ีืเปล่าครับ?
                  Last edited by BUS; 15 Feb 2009, 22:16:03.

Comment

แรงเกินครับ แรง กว่า Q6600 ผมอีกน่ะครับ ...........

Comment

อยากเล่น 4 หัวมั่ง

Comment

Originally posted by BUS View Post
                        Quad Core !!!!
                        ร้อน Bus 1200!!!
                        อุณหภูมิเป็นไงบ้างครับ ร้อนไหมนี่?
                        สีมือจริงๆ
                        M/B DFI P45 T2RS = JUNIOR ใช่่ีืเปล่าครับ?
                        มันก็ร้อนประมาณ 45nm ครับ
                        แต่สี่หัวนี่ RAM วิ่งยากมาก โดยเฉพาะ 5:6
                        DK P45 ตัวดำครับ

เอารูป everest มาเพิ่มเห็นเค้าแปะกันเลยแปะมั่ง
                        Attached Files

Comment

แรงๆๆๆ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                            มันก็ร้อนประมาณ 45nm ครับ
                            แต่สี่หัวนี่ RAM วิ่งยากมาก โดยเฉพาะ 5:6
                            DK P45 ตัวดำครับ

เอารูป everest มาเพิ่มเห็นเค้าแปะกันเลยแปะมั่ง

Thanks

นอกจาก Q9550 ที่แรงแล้วนี่
                            Ram ท่านก็แรงตัวจริงเลย
                            ทั่วไปอัดBusไปโหด แต่ได้ RAM Banwidth ไม่ถึงหมื่น ซึ่งมันก็เปล่าปย.
                            ดังนั้น Busแรง Timingต้องแน่น ถึงจะเจ๋งอย่างนี้
                            .
                            .
                            อ่ะเข้าเรื่องเลยซื้อต่อเท่าไหร่555...แซวเล่นนะท่าน
                            ว่าแต่ว่านี่สุดยังครับ ?
                            ท่านเคยลองค้นใน Hall of fame ดูบ้างไหม?
                            Last edited by superman9999; 1 Mar 2009, 23:29:20.

Comment

Q9550 แรงๆแบบนี้หายากนะครับ ผมเคยเจอตัวนึงหลังจากนั้นลองมาอีกสองตัวกว่าจะอัดซัก 4.1 ยากมากๆ

รำลึกความหลังด้วยครับ

จะขายบอกเด้อท่าน อิอิกำ

Comment

Working...
                              X