Announcement

Collapse
No announcement yet.

มืนแย้ว ผู้รู้ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มืนแย้ว ผู้รู้ช่วยทีคับ

ประกอบคอบ ใหม่ แล้ว เปิดมาเจอแต่จอดำ ไม่ขึ้น biso อะไรเลย ทั้งๆ ที่ทุกอย่าง ก็น่าจะทำถูกแล้ว
    1. หม้อไฟ 470 w
    2. grafic x1900

ืัทั้ง ที่ การ์ดจอ ต้องการแค่ 450w

มีท่านใดพอจะให้คำแนะนำป๋มได้บ้างคับ

เช็คดูอีกครั้ง ว่าลืมเสียบสายตัวใดหรือไม่ หรือขยับดูว่ามีอันไหนหลวมหรือเปล่า นะครับ

Comment

แล้วใช้CPUอะไรครับ เมนบอร์ดsupportรันกับCPUหรือป่าว มันเลยไม่ติดให้อ่ะเปิดPSUแล้วติดแค่ภาพไม่มามือดำสนิด นั่นแระ

Comment

ต่อไฟเลี้ยงการ์ดจอรึยังครับ

Comment

1. ดูคู่มือ Mainboard ว่า Support Cpu รุ่นใดบ้าง FSB เท่าไร

2. หากถูกต้องลองถอดออกหมด แล้วประกอบใหม่ดูครับ เผื่อมีอะไรยังไม่แน่น หรือ ไม่เข้าที่

3. เสียง Bios ไม่ดังเลย ไม่แน่ว่าการ์ดจอ ก็อาจจะเป็นพวกแรมอ่ะครับ

4. ท่านอื่นคิดเห็นเช่นใดกันบ้างครับ

Comment

Working...
          X