Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ดูบอลผ่านเน็ต ภาพเป็นสีส้มๆ ฟ้าๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ดูบอลผ่านเน็ต ภาพเป็นสีส้มๆ ฟ้าๆ

รบกวนสอบถามครับ

ผมดูบอลผ่านเน็ตบน PC ไม่ว่าโปรแกรมอะไร sopcast หรือ TVU

ภาพที่ออกมาจะเป็นสีส้มกับสีฟ้าเบลอๆ ตลอดครับ

แต่พอดูผ่าน Notebook ภาพปกติดี ไม่มีปัญหา

พยายามปรับแก้ทุกอย่างแล้วก็ยังไม่ได้ผล

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

spec เครื่องที่มีปัญหาตามนี้ครับ

CPU E7200

MB ASUS P5B

VGA SAPPHIRE ATI HD3450 256MB

ADSL 2MB TOT

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

งานนี้คอมไม่เกี่ยว อาจจะเน็ทมั่งครับ

Comment

จะว่าเน็ตก็ไม่น่าใช่ครับ
      ผมใช้ในวง Lan เดียวกัน
      แต่ Notebook ที่วางอยู่ข้างกันดูได้ปกติ
      มีแต่เจ้า PC ที่ทำยังไงก็ดูไม่ได้

ใครก็ได้ครับช่วยผมที

Comment

มันจะมีโปรแกรมอีกโปรแกรมนึงนะครับ

เอาไว้ปรับภาพเวลาดูบอลผ่านเน็ต

ทำให้ดีเหมือนจริง ไม่เพี้ยน

Comment

Originally posted by 214659 View Post
          มันจะมีโปรแกรมอีกโปรแกรมนึงนะครับ

เอาไว้ปรับภาพเวลาดูบอลผ่านเน็ต

ทำให้ดีเหมือนจริง ไม่เพี้ยน
          โปรแกรมอะไรเหรอครับ

ได้โปรด...please.....................

Comment

แล้วดูหนังภาพมันเป็นอีกไหมละครับ

Comment

ดูหนังบน Monitor ภาพปกติ 100% ครับ
              แต่พอดูหนังต่อผ่าน HDMI ไปยัง LCD TV
              ถ้าภาพเคลื่อนไหวเร็ว จะมีเส้นอยู่ที่กลางจอเส้นหนึ่งตลอดครับ
              ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร
              แต่ก็ไม่มายด์ เท่ากับดูบอลผ่านเน็ตไม่ได้ครับ

Comment

ยังแก้ไม่ได้เลย

Comment

ถอดสายเสียบใหม่ดู

Comment

Working...
                  X