overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33

Thread: Miror's Edge เกมระดับเทพต้องเครียด

OverclockZone Member ECHO's Avatar

Default Miror's Edge เกมระดับเทพต้องเครียด

ซื้อแผ่นแท้มา เสียดายตังค์ชิบ
    เรามือสมัครเล่น กลายเปนผู้เริ่มต้นไปเลย วิ่งไม่หยุด โดดเปนบ่าง ทุด
    มือปล่าวๆวิ่งฝ่าเข้าไปในดงปืน กำ ใครเล่นได้ไม่เครียด จะนับถืออย่างสูง

แต่จะทนเล่น เพราะเสียดายตังค์ โvยยยยยย
    Last edited by ECHO; 18 Oct 2009 at 07:18:52.

OverclockZone Member ken439ken's Avatar

หือ!?! หมายความว่าคุณไม่ชอบเกมนี้หรอ

ผมล่ะแบบโดนเกมนี้มาก คือเป็นเกมแนวใหม่ให้วิ่งหนีเท่ๆ มันส์ดีออก

ถ้าจะให้ผมติเกมนี้ก็มีแต่เกมมันสั้นไป

OverclockZone Member Violent's Avatar

นั้นดิ โคตรชอบ เกมแรกเลย ที่แนวนี้ เสนแ ตัวไม่เหมือนใคร ภาพก็ไม่เหมือน เป้นเอกลักษณ์ มาก เกมเอาแต่ ยิงๆๆ มันเยอะแล้ว

แล้วมีด้วย คนซื้อเกมแผ่นแท้ ไม่เคยแม้กระทั่งหาข้อมูล มันเกมอะไร หรือดู จะ ดู triller/gameplay ก่อนซื้อ

เขาเล่นจบ คุยกันหลาย สิบหน้าล่ะ
    First FPR - -'

ก่อนจะบ่น เข้าเกมปุบ ได้ดู ไตเติ้ล เล่น โทเทิลเรีย่น มั้งเปล่า แปลความหมายของมันมั้งดิ

เกมเปิดมากะบอกเลย เราเป้นใคร ปกติทำอะไร

mirror edge ชื่อนี้ มาจากไหนมีความหมายอะไร

เกม ออกแบบให้เรา มัน runner นั่งวิ่ง บนดาดฟ้าตึก ต่ต้าน (รวมถึง พวกผิดกฏหมาย)คอยส่งเอสการ ติดต่อให้กลับกลุ่ม ไม่ใช่ rara croft นะ ชักปืน ยืนจังก่า ยิงๆๆ - -'

แต่จริงๆ เกมนี้ คนที่ เน้นบุ้ ไม่หนี หันหน้าสุ้หมด แย่งปืนมายิง กะมี แต่ทำได้ไม่ทุกด่านอะนะ

อะไรหว่าาา - -'

แล้วเกมห่วยจริง ต่อให้เขาจ้างให้เล่น ผมก็ไม่เล่น

OverclockZone Member skinhead's Avatar

แปลกที่ว่าผมเล่นแล้วหนุกมากๆ ตื่นเต้นดีภาพก็สวยแหวกแนว ถ้าคุณไม่ชอบแนวนี้ทำไมไม่ซื้อพวกยิงดะมาเล่นละครับ ถึงจะถูกใจ เช่นพวก fear2

OverclockZone Member A__Z's Avatar

ผมไม่เครียดนะ อย่าซื้อแผ่นแท้ด้วยซ้ำแต่ไม่มีตัง
    จิงที่มันมือเปล่า แต่มันไม่ได้ให้วิ่งไปสู้หนิ มันให้หนี หนีอย่างเดียว มีบ้างที่ต้องสู้ แต่ตบปืนมันมาได้แค่ตัวเดียวที่เหลือง่ายมาก ยิงๆๆๆๆ หมดแม้กก็เอาปืนตัวที่ยิงมายิงต่อ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ถ้าใช้จอยผมเล่นไม่ไหวจริงๆ หันไม่ทัน แรกๆ ผมก็เอาปืนมาใช้ หลังๆ เริ่มบ้า วิ่งเข้าไปปลดปืน ทิ้งอย่างเดียว มือเปล่าสนุกมาก แต่ฉาก sniper นี่ไม่ไหวจริงๆ ตอนเก็บ sni มาสอยมัน

ตอนโดดขึ้นรถไฟก็ไม่ได้คิดถึง slow motion เลย ตกกับโดนชนไปหลายรอบ

OverclockZone Member assassin's Avatar

สีสวย แต่ผมมะชอบ ไปเล่น ปริ้นดีฟ่า

OverclockZone Member tarantula's Avatar

เกมส์มันออกแนวเฉพาะกลุ่มนะผมว่า เหมือนเกมส์ดนตรี เกมส์สเก็ตบอร์ดอะไรแบบนั้น คนที่ชอบก็ชอบ คนไม่ชอบก็ไม่ชอบไปเลย
    ตอนเล่นPS3ผมซื้อเล่นด้วยนะเกมส์นี้1450แนะ ตัวเกมส์ใช้ได้เลย แต่ต้องเล่นtime trial แบบทุกด่าน3ดาวหมด
    กับspeed runให้ครบ ถึงจะรู้ว่าเกมส์นี้เขาดีไซน์ฉากมาดี คือมีเส้นทางวิ่งหรือวิธีวิ่งที่หลากหลาย
    ถ้าเล่นแบบแค่พอผ่านด่านให้จบ ก็เหมือนกับไม่ได้เล่นเกมส์นี้อย่างแท้จริง
    แต่จากที่ลองเอาของPCมาเล่นด้วย(เมื่อบ่ายๆนี้เอง) รู้สึกว่าเล่นบนconsoleจะดีกว่ามากสำหรับเกมส์นี้
    ถึงPCให้ภาพที่สวยกว่า(มากๆๆๆๆ) แต่มันไม่สั่น(คีย์บอร์ด)ทำให้ขาดอรรถรสไป แล้วก็เอฟเฟคกับสปีดภาพตอนวิ่ง ของPS3ภาพมันจะพุ่งไปข้างหน้าเร็วกว่านี้(ลองนึกถึงเกมส์รถแข่งอย่างburnout) ของPCจะดูไม่ออกเลยว่าเราวิ่งอยู่ในสถานะเต็มสปีดหรือเปล่าเพราะช้าเหลือเกินทำให้ไม่ค่อยอิน

OverclockZone Member P3NG's Avatar
    Pakkret, Nonthaburi

ใครเขาให้วิ่งไปดงปืน โกยได้โกย โกยไม่ได้แย่งปืนมาสอยสิ ห้าหนึ่งแม่งเลย

เล่นจบไปนานละ สนุกมาก

OverclockZone Member kerdyou's Avatar
    กรุงเทพ-พัทยา ไม่เคยหลับ ไม่เคยโกง

อันนี้ความเห็นผมนะ อยากลองวิจารณ์หน่อย เล่นจบแล้วเหมือนกัน

ชอบการนำเสนอ แนวการออกแบบเกมส์ การใช้แนวคิดการออกแบบที่แปลกตาออกไป

ไม่ชอบบางทีที่รูปแบบการเล่นที่ซ้ำกันเกินไปจนคาดเดาได้ PHYSIC X น้อยไปหน่อยไหม น่าจะมากกว่านี้นะเห็นPROMOTE เลย

แต่โดยรวม เป็นเกมส์ที่น่าเก็บไว้ให้ลูกหลานดู อิอิ เว่อไปเปล่าหว่า ดีครับ ผมชอบเหมือนกัน

OverclockZone Member

อ่านเเล้ว งงๆ เเต่เกมส์นี้มันจริง

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

ก่อนอื่นผมตบมือให้ก่อนครับที่ซื้อของแท้

เอาเป็นว่าผมขอติเกมนี้ก่อนแล้วกันครับ ผมไม่ค่อยชอบที่เกมนี้บางภารกิจมันบังคับให้เราบู๊ ผมว่ามันน่าจะให้เราเลือกมากกว่าว่าจะบู๊หรือหนีแต่บางครั้งที่เจอมันบังคับว่าต้องสู้สถานเดียว กับบางครั้งรู้สึกว่ามันผิดหลักฟิสิกยังไงไม่รู้สิ แต่ไม่รู้ทำไมผมชอบเกมนี้มากเลยนะ

ตอนนี้ผมบ้า Faith ไปแล้ว Wallpaper คอมผมก็รูปเธอนี้เละ

OverclockZone Member heatie's Avatar

ผมว่าเจ๋งโคตร

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ภาพสวย + แปลกแหวกแนว + ไม่ซ้ำซาก + มันส์ + ใช้ความคิดนิดๆ + แพลงเพราะ

ยังเสียดายตังอีกเหรอครับ
    ผมเล่นจบแล้ว ยังรู้สึกไม่อยากให้จบเลย
    มีโอกาศจะซื้อแผ่นแท้บ้าง

OverclockZone Member logree999's Avatar

โหอยากเล่นมากมาย

OverclockZone Member Domino's Avatar

ตูจบแล้ว สงสัยโคตรเทพ อิอิ แซวเล่นนะ

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

รู้จักปะ อ๊าร์ตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตต อะ A R T รู้จักอะปะ หลับหูหลับตาซื้อ แต่ก็ดีที่ซื้อ มัเกมดีๆ แล้วบอกว่าเกมอ่อนอีก

OverclockZone Member TheFirst's Avatar

ภาพสวยดีนะ กราฟฟิคเป็นแบบ แนวสถาปัตย์อะ เหลี่ยมๆหน่อย แต่ลงตัวดี สีสันบาดใจมาก แนวเกมส์แปลกด้วย สนุกดี

OverclockZone Member ECHO's Avatar

ตามนั้น

แบกกราวน์/ออบเจ็ก สวยชัดเจน แนวอาร์ตถูกใจเหลือๆ
    เล่น far cry2 ซักครึ่งวัน แล้วมาเล่น นังลิซ่าเอจ โล่งตา
    บรรยากาศสมัยใหม่หน้ามือเปนหลังเท้า เง้ย เปนแก้มสาว

ชอบชน "หนี"ม่ะใช่วิสัย หนีได้ แต่ไม่ใช่ตะพึดตะพือแบบนี้ เคยหนีมาแล้วใน
    Tomb Raider ภาค 1 ต้นกำเนิด PS 1 ปี 2537 (มีใครเกิดกันมั่งหรือยัง)

COD เล่นไปยังสูบบุหรีได้มั่ง โห เล่นนังลิซ่าเอจนี่ อย่าว่าสูบบุหรีเล้ย หายใจยังลำบาก
    แต่ก้อจะทนเล่นไป เพื่อลบคำสบประมาทน้องๆข้างบน (ยังเล่นไม่ถึงแย่งปืน)

จะเข้าไปแย่ง แมร่งยิงซะกระเด็น เอี้ย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks