overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 54

Thread: โดนแล้ว Synnex !!

Default โดนแล้ว Synnex !!

ใช้ ST3500320AS จู่ๆก็มองไม่เห็น ทั้งในวินโดว์ ทั้งใน Bios เลยจัดการส่งเคลม

วันนี้ไปเลยที่สาขา รังสิต มองๆ สักพักบอกมีรอยบุบตรง ช่องเสียบ Sata ผมมองก็

เออเล็กนิดนึง เขาบอกต้องรอ 7 วันจะส่งไปให้ศูนย์ใหญ่พิจารณา ว่าจะได้หรือไม่ ??

ผมออกมาด้วยความเซง เสียที่ Fimware ของ Seagate ที่ทำออกมาได้ห่วย !!

แล้วพอไปประกันก็ดันเป็นรอยอีก แถมไม่รู้จะเคลมได้หรือเปล่า ??

แล้วที่นี้ ถ้าเกิดเคลมไม่ได้ ผมจะไปแก้ Firmware HDD ที่บริษัท Seagate ได้ไหม ??

มันมีศูนย์ในกรุงเทพฯไหมครับ เซงมากๆ HDD เสียเพราะ Seagate เอาของห่วยๆมาขาย

เฮ้อออ !!

ps000000
    Guest

เศร้าแทน

OverclockZone Member boomja604's Avatar
    จ.นครศรีธรรมราช (วิศวคอมพิวเตอร์ ม.สงขลานครินทร์ วิทยาเขต หาดใหญ่)

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

รวมเป็น Syngate ไปเลย

OverclockZone Member FreeDom's Avatar

ความจริงทางบริษัทน่าจะรับผิดชอบนะครับอีกอย่างอาการที่เราเป็นมันไม่เกี่ยว ส่วนที่ HDD คุณมีแผล
    เพราะทางบริษัทก็รู้อยู่แล้วว่ารุ่นไหนมีปัญหา เง้ออออเจอแบบนี้ไม่ดีเลย

OverclockZone Member waster555's Avatar

เซงแทนนะเนี่ย แบบนี้เรามีแต่เสียกับเสียวะ

OverclockZone Member plapea's Avatar
    ดอนเมือง จตุจักร รังสิต

ผมเลิกใช้ของ seagate ไปนานแล้วครับฝังไปกับ dcom เปลี่ยนมาใช้ wd ได้ 2 ปีกว่าแล้วครับ seagate ซื้อได้ 6เดือนก็ลงหลุมไปแล้ว

ผมเคยเคลมมันบอกเม็ดมะยมไหม้(เม็ดมะยมอะไรหว่า)มันบอกต้องจ่าย 500 แล้วจะเคลมให้ ok.ได้
    (ผมคิดในใจ)เพราะ psu ผมไม่ดีอยู่แล้วแถมจอฟ้าตลอดกำลังเก็บตังค์ซื้อ raidmax อยู่
    หลังจากนั้น harddisk ผมพังทุก 1 เดือนเลยเคลมไป 4 ครั้ง5555+สะใจจริงโว้ย(บ้าไปแล้ว)

OverclockZone Member

ผมก็ไม่ใช้Seagateมานานแล้ว

OverclockZone Member HackKingSoft's Avatar

ทั้งบ้านมีคอม 4 เครื่อง WD หมดคับแต่มันตัวเก่าเป็น DCOM - -* แต่ไม่เคยเสีย

OverclockZone Member 3S-GTE's Avatar

เฮ้ออ...ผู้บริโภคอย่างเราๆต้องเจอกับเรื่องปะมาณนี้ไปอีกนานแค่ไหน (สู้ๆคับท่าน ^^)

OverclockZone Member choke555's Avatar

ยังดีผมใช้รุ่น ยังไม่มีปัญหาไร ST3250824AS ยังไม่มีปัญหาไร

OverclockZone Member losopeem's Avatar

ในเท่าที่ผมเคลมมานะครับ ซินเน็กนี่ประกันเข๋งสุดแล้วทั้งไวทั้งอัทยาสัยดี ผมเคลมไม่เคยเกิน20นาทีสักครั่ง HDD นี่ทุบเล่นได้เลยหมายถึงทุบให้เป็นนะทุบให้มีbad sector แล้วส่งเอาล๔กใหม่ไม่เคยงองแง ส่งได้สบายๆ ถ้าพวกบอกขอส่งบริสัทเราก็ถามว่าไม่มี ฮ็อทสเว็ปเหรอ หาให้หน่อยได้ไหมครับ ไม่อยากรอ เดี๋ยวมันก็โทรๆๆๆๆ แวก็บอกว่ารอแปป หรือก่อนไปโทรหามันก่อนก็ได้ ซินเน้กเป็นประกันที่ผม ชอบสุดแล้ว แต่ผมไม่เคยใช้ถึงบุบสักที่เคยแต่รอยนิ้วขึ้นสนิมข้างนอก ถลอกขุดขีดๆๆๆๆ ก็ไม่มีปัยหาได้กลับบ้านมาตลอด seagate ผมใช้มาหลายตัวมากๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ค่อยงองแงนะครับ ใช้มาตั่งแต่รุ่น ไม่ถึง10G จนตอนนี้ใช้ 500G SATA2 ส่งเคลมไปน้อยมากถ้าไม่รวมที่ทุบเองนะเอิ๊กๆๆ เครื่องผมเล่นเกมส์โหลดบิตแบบsever ไม่มีปิดเครื่อง เปิดยาว แต่ก็จะมีเก่าๆใช้ไปสัก1ครึ่งสองปีก็จะมีเสียงแปลกก็ส่งเคลมได้เลย ตอนนี้HDD ลูกที่ว่าไม่ถึง10Gยังใช้งานได้อยู่ครับ

ที่HDDเสียลองตรวจสอบระบบไฟและความร้อนถายในก่อนครับผม

OverclockZone Member tummavong's Avatar

เหมือนกันเลยกับ SG160 เครม รอบที่3 แล้ว มีปัญหาตลอด ตอนนี้ยังไม่ได้ เลย

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ผมใช้ Seagate ประกัน Dcom เคลมง๊ายง่าย....

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

อาการของเจ้าของกระทู้ เคยเป็นแล้ว ผมทำรููเสียบ sata หัก

ลองเอาไปเคลม Dcom บอกว่า จ่ายเพิ่ม 100 บาท แล้วก็เอาตัวใหม่ไปเลย

OverclockZone Member

ได้ตัวใหม่มาอาจจะได้ รุ่นที่มันไม่เป็นปัญหามาแทนครับ

OverclockZone Member ohmmo144's Avatar

เป็นกำลังใจให้คับ
    ของผม seagate 3 ลูก ยังไม่เคยงอแง แต่ก็เสียวๆอยู่ เพราะข้อมูลทั้งน๊านนน

OverclockZone Member paragolf29's Avatar

การ์ดจอผม pwc 3870 oc คอมเซเว่น ผมปลอกสายไฟพัดลมเค้ายังให้เคลมเลย ครับ + 800 ได้ 4850 pwc ref เลยครับ com7 ดีนะผมว่า

OverclockZone Member joeyjoii's Avatar

Thumbs up ข้อเสนอแนะ .....

ถ้าคิดว่าไม่ได้รับความเป็นธรรมเกี่ยวกะคุ้มครองสิทธิผู้บริโภค โทรหา สคบ.ได้เลย คับ ทุกอย่างมีทางออกแน่คับ สายด่วน 1166 หรือถ้าต่างจังหวัด ก็มีเบอร์แต่ต้องลองเข้าไปในเวปของแต่ละจังหวัดนะ คับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks