Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์แล้วภาพไม่เต็มจอมีวิธีแก้ไหมคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์แล้วภาพไม่เต็มจอมีวิธีแก้ไหมคะ

คือว่าลง window ใหม่ค่ะ พอเข้าไปเล่นเกมส์ปั๊บภาพก็ไม่เต็มจอมีใครหาวิธีแก้ได้แล้วบ้างคะ

เป็น win xp นี่แหล่ะค่ะแต่เป็น V.4 winxp ตัวเก่าไม่เป็นนะคะ น่าจะเกี่ยวกับลงwin ใหม่อย่างงี้มีวิธี

แก้ไหมคะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ อัพรูปไม่ขึ้นอ่ะค่ะขอโทษที

แต่อาการมันก็คือว่า จะเหลือส่วนดำๆนิดนึงของขอบจออ่ะค่ะ

ไม่ใช้ xp sp2 original หรือ xp sp3 original อ่ะครับ ใช้งานเสถียรกว่าเยอะ

Comment

อยากลองค่ะ เลยได้สมใจ T_T ปวดหัวเลยเฮ่อ ตัวเองไม่เท่าไร

แม่จะเล่นเกมส์แล้วภาพไม่เต็มจอโดนบ่นกระจาย ไม่มีวิธีแก้ใช่ไหมคะนอกจากลง win ใหม่

หรือว่าจะเป็นที่ driver การ์ดจอได้ไหมที่เรา update เป็นตัวใหม่

Comment

ไม่รุจิแต่ถ้าอยาก เสถียรจริงๆนะ ก็ลงตัว original เถอะครับ อย่าไปใช้เลยตัวโมอะครับ

Comment

จ้า..ขอบคุณมากค่ะ

Comment

ผมว่าไม่ได้อยู่ที่วินโดว์หรอก ใช้จอขนาดใหนครับ ไม่เต็มนี่ไม่เต็มยังใงครับ ไม่เต็มเฉพาะตอนเล่นเกมส์ก็ไปปรับในตัวเกมส์ครับ ส่วนมากจะอยู่ในอ๊อฟชั่น>ดิสเพลย์>ฟูลสกรีน ประมาณนี้ครับ หรือว่าเดสท๊อปก็ไม่เต็มจอด้วย? ลองปรับ Screen resolution ดูก่อนครับ

Comment

Working...
            X