Announcement

Collapse
No announcement yet.

5700 XT vs 2070 Super ใครจะเจ๋งกว่ากันมาชม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5700 XT vs 2070 Super ใครจะเจ๋งกว่ากันมาชม

รอบนี้มาดีครับ รีวิวเทียบความคุ้ม เทไป RX แบบไม่ต้องลังเล

Comment

Originally posted by taibkk View Post
      รอบนี้มาดีครับ รีวิวเทียบความคุ้ม เทไป RX แบบไม่ต้องลังเล
      จริงๆจะบอกว่าคุ้มกว่าไม่สามารถพูดได้เต็มปาก มันก็ไม่ได้แรงกว่า 2070 super แถม 2070 super โดยรวมแล้วยังแรงกว่าหลายเกมส์ด้วย แถม ในไทยราคา non ref เจ้าเด็ดๆ แตกแถวไปแตะ 2070 super อีก

ใช้เดิมๆ ผมว่า 2070 super

Comment

คลิปนี้เปิดในเกมเทสพร้อมกันเลยครับ 2070sp 1080ti 5700xt ผลสรุปช่วงท้าย *1080ti มือ2คุ้มมั้ย ดูจากคลิปนี้เลย

Comment

แล้วแต่รีวิวแต่ละเจ้าจริงแฮะ

Comment

Originally posted by Apest View Post
            จริงๆจะบอกว่าคุ้มกว่าไม่สามารถพูดได้เต็มปาก มันก็ไม่ได้แรงกว่า 2070 super แถม 2070 super โดยรวมแล้วยังแรงกว่าหลายเกมส์ด้วย แถม ในไทยราคา non ref เจ้าเด็ดๆ แตกแถวไปแตะ 2070 super อีก

ใช้เดิมๆ ผมว่า 2070 super
            จริงครับ เรื่องราคาในไทยก็สำคัญ

แต่ 2070s รุ่นบน ๆ หน่อย ราคาก็โดดไปอีกนะ
            แต่ถ้ารุ่นถูกหน่อย ราคาก็ลงมาเยอะใกล้เคียง 5700xt เลย
            Last edited by taibkk; 31 Aug 2019, 13:55:22.

Comment

ไม่มี Ray นะ ปี 2019 ซื้อ = โง่ #ลุงท่านหนึ่ง

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                จริงครับ เรื่องราคาในไทยก็สำคัญ

แต่ 2070s รุ่นบน ๆ หน่อย ราคาก็โดดไปอีกนะ
                แต่ถ้ารุ่นถูกหน่อย ราคาก็ลงมาเยอะใกล้เคียง 5700xt เลย

แต่สุดท้ายก็คือ 2070 super 5700xt ความแรงไม่หนีกันหรอก อยู่ที่ความชอบแล้ว

แล้วแต่รีวิวแต่ละเจ้าจริงแฮะ
                ไม่ต้องไปอะไรกับรีวิวมากครับ

ส่วนตัวผมได้คยใช้ 5700xt และ 2070 super มาแล้วทั้งสองรุ่น

ต้องบอกว่าถ้าพูดกันตรงๆ 2070 super ก็ยังแรงกว่าครับแบบโดยรวม แถม 5700xt พอ 2k 4k ขึ้นไป ยิ่งสู้ 2070 super ไม่ได้ครับ ใช้ driver ล่าสุด

5700xt เป็นคู่ชกของ 2070 ครับเอาตรงรุ่น ไม่กระโดด แรงสูสี

รีวิวบางคน driver เก่า ลองเทียบดู driver ใหม่ครับ

Originally posted by good11 View Post
                ไม่มี Ray นะ ปี 2019 ซื้อ = โง่ #ลุงท่านหนึ่ง
                มีดีกว่าไม่มี ทั้งๆที่จ่ายราคาใกล้ดัน #มีคนเลยว่าเอาไว้
                Last edited by Apest; 31 Aug 2019, 15:38:38.

Comment

เรื่อง ray ได้แสงเงาสมจริง ก็เป็นอะไรที่น่าลอง สำหรับสายเสพสวยนะครับ

ก็ถือว่าเป็นกลยุทธ์การตลาด ที่ทำให้อยากลอง

ผมเอง ถ้าจะย้ายสายไปแดง คงเพราะชอบเรื่องสีตอนดูหนังด้วยน่ะครับ

ไม่รู้ว่าจะยังเห็นความแตกต่างชัดเจนไหม

ส่วนเรื่องความแรง จำนวนเฟรม ดูจากราคาเท่าที่เห็น ก็โอเคนะ

ใช้ 1080ti อยู่ รอ 5800 5900 ละกัน

Comment

1080Ti เก่าแต่เก๋า ใช้กันยาวๆซีรี่ 3000 มาค่อยมาว่ากันใหม่

Comment

เรื่อง ray ได้แสงเงาสมจริง ก็เป็นอะไรที่น่าลอง สำหรับสายเสพสวยนะครับ

ก็ถือว่าเป็นกลยุทธ์การตลาด ที่ทำให้อยากลอง

ผมเอง ถ้าจะย้ายสายไปแดง คงเพราะชอบเรื่องสีตอนดูหนังด้วยน่ะครับ

ไม่รู้ว่าจะยังเห็นความแตกต่างชัดเจนไหม

ส่วนเรื่องความแรง จำนวนเฟรม ดูจากราคาเท่าที่เห็น ก็โอเคนะ

ใช้ 1080ti อยู่ รอ 5800 5900 ละกัน
                      เนื้อเป็นเนื้อหนังเป็นหนังเลยละท่าน ขาวอมชมพูสมจริง

Comment

Originally posted by คิม View Post
                        เนื้อเป็นเนื้อหนังเป็นหนังเลยละท่าน ขาวอมชมพูสมจริง
                        พอดีดูออนไลน์ มันจะแตก ๆ หน่อยน่ะครับ

Comment

มี Ray ไหม Driver ดียัง

ยังไม่เห็นทดสอบ VP9 เลยทำมาให้ดูหน่อย

ราคาตอนนี้ เทียบ GIG RX 5700XT ขายเท่ากัย RTX 2060 Super แน่นอน RX คุ้มกว่ามาก
                          ก็ไท้ดึงดูดอยู่ดี
                          Last edited by best0032001; 1 Sep 2019, 13:34:23.

Comment

เทียบราคาก็กินขาดละ

Comment

โพสเก่าๆ มีคนแฉแล้ว ตามหาดู VP9

Originally posted by THEFOOL View Post

AMD Radeon RX 5700 and 5700 XT reviewFinally, the Radeon RX 5700 series introduces a new version of the Radeon Media Engine, with better hardware accelerated support for VP9 decoding, and both encoding and decoding with H.264 or H.265.

AMD Radeon RX 5700 and 5700 XT review: Blazing new trails
                              https://www.pcworld.com/article/3406...xt-review.html
                              Originally posted by jamejazz View Post
                              AMD RX5700 เค้าไป 8K กันแล้ว ต้องถามหา 4K
                              Last edited by THEFOOL; 1 Sep 2019, 15:20:33.

Comment

Working...
                              X