Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ จอโนตบุค ผมไม่ออก Aspire 5584 คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ จอโนตบุค ผมไม่ออก Aspire 5584 คับ

คืออาการเป็นแบบนี้คับ เปิด เครื่อง ไฟติดทุกดวง เข้าวินโดวได้ปกติ เพราะยังมีเสียงเข้าวินโดว์อยุ่ ผมลองต่อกับจอ CRT ดู กด fn+f6 ก้อไม่ออกคับ ช่วยวิเคราะห์หน่อยคับมันเป็นที่อาไรหรอคับ การ์ดจอ หรือว่า ตัวจอ อ่าคับ อ้อ ก่อนที่มันจะเป้นแบบนี้ ผมไปใช้มัน render 3d ที่หอมาประมาณ 2 วัน เสดงานแล้วยกกลับมาบ้าน อยู่ในกระเป่าไว้ 1 คืน เช้าวันทัดมา เปิดแล้ว จอไม่ออก ตั้งหน้า bios เลยคับ

ปล. ซ้อมร้าน กับซ่อมศูนย์อันไหนแพงก่ากันคับ ประกันหมดแล้วคับ

ซ่อมศูนย์ มีค่าเปิดเครื่องตรวจอาการ 1,000 บาท มั้ง (ยังไม่ได้ซ่อมนะ)
    ค่าเปลี่ยนอุปกรณ์อีกเท่าไรไม่รู้ แต่น่าจะแพงกว่าส่งร้านซ่อม แต่้ถ้าเจอร้านซ่อมแย่ๆ ก็เสี่ยงกว่าส่งศูนย์

Comment

งืมๆ น่าคิดน่าคับ ติดอยู่อย่าง เรื่องเงิน -*-

Comment

ถ้าจอเสีย เอาจออื่นมาต่อภาพก็น่าจะออก แต่นี่ภาพไม่ออกก็น่าเป็นที่การ์ดจอแหละครับ เข้าใจว่ามาจากความร้อนสะสมครับ เพราะทำงานเสร็จแล้วคงเอาใส่กระเป๋าทันที ทำให้ gpu เสียครับ

Comment

ซ่อมกับผมไหมครับ ผมรับซ่อม อิอิ

Comment

แล้ว จะเปลี่ยน อะไหล่ ที่ศุนย์นี่จะหมดสักกี่บาทอ่าคับ
            ไปถามร้านซ่อมมา มันบอก บอร์ด เจ้งอ่าคับ

Comment

ซ่อมร้านหมด 2500 แล้วมันจะใช้งานหนักๆไม่ได้แล้วอ่าคับ เลยอยากทราบว่า เปลี่ยนอะไหล่ที่ศุนย์ มันจะหมดสักกี่พันอ่าคับ แล้วมันจะใช้งานหนักได้เหมือนเดิมไหมคับ

Comment

บอร์ดยังไม่เจ๊งหรอกครับ ซ่อมศูนย์หมดเป็นหมื่นครับ ซ่อมร้าน 2500 นี่ระวังน่ะครับ ถ้าซ่อมได้จริงทำไมถึงบอกว่าเล่นหนักๆ ไม่ได้แล้ว ต้องเล่นได้เหมือนเดิมที่เคยใช้งานมาครับ(ความหมายคือเล่นได้ปกติไม่ได้ไป OC หรือไปทดสอบเครื่องนานๆ แบบ PC) และร้านต้องรับประกัน 3 เดือนขึ้นไปน่ะครับ และถ้าซ่อมเกิน 3 ครั้งใน 3 เดือนไม่หายนี่ต้องขอคืนเงินได้ด้วย และที่สำคัญร้านเกิดซ่อมไม่ได้ ตอนคืนมาต้องกลับมาอาการเดิมน่ะครับไม่ใช่ดับนิ่งไปเลย

Comment

งืมๆ พอจะทราบร้านซ่อมดีๆแถวเชียงใหม่ไหมคับ ท่าน pomster

Comment

ที่เชียงใหม่บอกตรงๆ ไม่ทราบจริงๆ ครับ เพราะผมอยู่กรุงเทพฯ จริงๆ ผมรับซ่อมน่ะ 555+ ส่งมาให้ผมซ่อมให้ก็ได้ รับประกันยาวๆ ให้พิเศษเลย อิอิ..โฆษณาตัวเองซะงั้น พอดีกำลังหัดหาลูกค้าทางอินเตอร์เน็ตกับเขามั้ง 555+

Comment

555+ ผมจะลงไป กรุงเทพ กลางเดือนมีนานุ้นนนนน เลยอ่าคับ ไปฝึกงาน ถ้ายังไม่ได้ซ่อมเด๋วจะไปใช้บริการคับ
                      อิอิ

Comment

ว้า... เสียดายจังเลย อิอิ นึกว่าจะได้ลูกค้าทางเน็ตคนแรกซะล่ะ 555+ มาจริงนะตัวจะรอ กร๊ากกกก

Comment

Working...
                        X