Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี 35k จัด i7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี 35k จัด i7

ไม่รวมจอ งบเท่านี้พอไหม

หรือไปเล่น

Q9550 ดี

แนะนำที

i7 มันต้อง เล่นคู่กับ DDR3 ซึ่งตอนนี้ ยังราคาสูงอยู่ งบ 35K

พูดถึงก้ จัดได้น่ะครับ แต่ ว่า ได้ของ ไม่ค่อย เวิค

ก้แล้ว แต่ ท่านแหละ ครับ ว่าจะเอา ไหม พอจัดให้ได้ -_-"

Comment

เอา i7 ไปหรือ เอา Quad ดี

งบเท่านี้เอาไหนดีกว่าอะครับ

ใช้เล่นเกมส์+ตัดหนัง+แปลง

Comment

คิดให้ดูคร่าวๆเอาราคาต่ำสุดๆไปเลยนะ เพราะเคยคิดไปเล่นๆทีนุงแต่ถ้าถามว่าเล่นได้มั๊ยก้อเล่นได้แล้วแต่ชอบคับ

CPU CORE i7 920 10900
        m/b GIGABYTE EX58-UD4P 8900
        Ram KINGSTON 3/1333 TRIPLE 3300

ของทุกชิ้นใช้ราคาต่ำสุดแร้วนะ คร่าวๆ23000 [โชคดีนะเครื่องคิดเลขอยู่ใกล้มือ] ปาเข้าไปครึ่งงบแระคับ งบขนาดนี้ผมเคยเหนท่านวิกรมือโปรจัดQ9550แหล่มไปเลยลองหาดูนะคับ

Comment

ก็ผมกะว่าซื้อใหม่ทั้งหมดก็ถ้า i7 จะได้แค่เปลี่ยนของ

ถ้า Quad จะเปลี่ยนต้องยกใหม่หมดเลย

ไม่รู้งบเท่านี้จะใช้แบบไหนดี

Comment

Originally posted by KKaWai View Post
            ก็ผมกะว่าซื้อใหม่ทั้งหมดก็ถ้า i7 จะได้แค่เปลี่ยนของ

ถ้า Quad จะเปลี่ยนต้องยกใหม่หมดเลย

ไม่รู้งบเท่านี้จะใช้แบบไหนดี

พิมผิดรึเปล่าคับ ถ้าคุนเล่นi7อ่ะต้องซื้อยกชุด แต่ถ้าคุนมีบอร์ด775อยู่แร้วคุนเปลี่ยนแค่CPUกะของบางส่วนอ่ะได้คับ

Comment

อ่ะเพิ่มเติมอีกนิส ผมคิดเหมือน rep บน จัดอ่ะจัดได้คับ แต่จัดแร้วถูกใจมั๊ยนั้นอีกเรื่อง

Comment

35kจัดquadก้อพอม้าง

Comment

i7 พอ แต่จะได้อุปกรณ์อื่นแบบ กากๆ

Comment

Q9550 10800
                    ASUS P5Q PRO 4800
                    RAM GSKILL PK 800 2Gx2 2000
                    DVDRW 800
                    CASE 1000
                    PCI-E HD4870 10000
                    ICUTE 650W ถอดสาย 2700
                    HDD WD AAKS 640G 2500

ไม่มีทางที่ i7 งบ 35000 จะแรงไปกว่าหรอกครับ

Comment

ok

ขอบคุณครับ

เอา Quad

Comment

Working...
                      X