Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะหา 1080 ti มาเล่น น่าเล่นไหมครับ (มือใหม่)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะหา 1080 ti มาเล่น น่าเล่นไหมครับ (มือใหม่)

พอดีกำลังหาตัวที่ ถูกๆมาเล่นเพราะ คิดว่า ตัวไหนก็เหมือนกัน เพราะ มันใช้ Chip ตัวเดียสกันหมด ต่างแค่ แบรน เอาไป Clock พัดลม แล้วก็ เทคโนโลยีแต่ละยี่ห้อ ครับ

ตอนนี่ เล็ง Palit 1080 TI 13,500.- บาท ประกัน 06/2021

คุ้มไหมครับ เรื่องราคาและ ระยะประกัน หรือเรื่องของ แต่ละยี่ห้อ มีผลอะไรไหม หรือ เล่นตัวอื่นดีครับ

ขอบคุณครับ มือใหม่ ขอบคุณครับ

ปล. ส่วนตัวชอบยี่ห้อ MSI กับ EVGA ครับ แต่ MSI ค้อนข้างราคา สูง ส่วน EVGA เจอตตัว 2 ใบพัก 12,900.- แต่เป็นประกันนอก + ประกัน เหลือ 08/2020 ครับ
    แล้วก็ เจอ Arous 12,200.- ประกันเหลือ 06/2020

คิดว่าอย่างไรดีครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by kindomhar; 5 Sep 2019, 03:37:12.

ราคาใช้ได้อยู่

Comment

Palit มันเลิกทำตลาดไทยแล้วนิครับ ถ้าเกิดเจ๊งมาอาจะต้องรอเครมนาน หรือคืนเงินเป็นเศษเงินก็ได้ครับ ส่วนตัวราคานี้ไปซื้อตัว 2070s เถอะครับของใหม่ประกัน3-4ปี ถึงจะไม่แรงเท่า

Comment

ถ้าสามารถรอ+เพิ่มเงินได้ แนะนำกระโดดไป RTX 2070S มือหนึ่งหรือมือสองสภาพดีไปเลยครับ
        อย่างน้อยไม่เจอการ์ดขุด และการ์ดก็ยังใหม่ๆอยู่ (ความแรงก็พอๆกับ GTX 1080Ti ครับ)

ถ้างบไม่ไหวจริงๆได้แค่นั้น... ถ้ารอได้อีก ก็หารุ่นอื่นดีกว่าครับ ตัว Palit GTX 1080Ti GameRock มีคนขายน้อยมากๆๆ
        (ผมเพิ่งขายไป 12.5k เมื่อไม่กี่วันก่อน สภาพใหม่ๆ)

ส่วนตัวก็ย้ายมาใช้กิ๊กกะบ๊วย RTX 2070S gaming oc มือหนึ่ง แฮปปี้ดีครับ อย่างน้อยความร้อนก็ไม่เยอะ
        (ห้องอุณหภูมิประมาณ 30-31 degree C. -> full load ตอนเล่นเกมประมาณ 70 degree C.)

//ถ้าหา RTX 2070S มือสองสภาพใหม่ๆดีๆได้สัก 15k +- 1k ได้ก็ดีครับ.
        Last edited by yochikungz; 5 Sep 2019, 08:48:05.

Comment

2070super
          5700XT

ไปเอา 2 ตัวนี้แทนเถอะ

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
            2070super
            5700XT

ไปเอา 2 ตัวนี้แทนเถอะ

เน้นแรงเฉยๆ หรือเอาไปทำ OSX เถื่อนแบบไม่ต้องปวดหัวเรื่องไดรเวอร์ 5700xt แต่ไดรเวอร์ลูกผีลูกคน (อนาคตอาจแรงได้กว่านี้อีก)
            เน้นแรง + เทคโนโลยีด้านเกมที่มากกว่า ทั้ง RTX gamework hairwork physX แบบเล่นเกมไหนก็เปิด option ได้หมด ก็ 2070s ไดนเวอร์รีดสุดละไม่น่าจะแรงไปมากกว่านี้ได้ละ

ทั้งสองตัวแรงพอๆกัน

ตัวบนถูกกว่าตัวล่างแบบเอาตังไปเพิ่มอย่างอื่นได้พอสมควร แต่ตัวล่างได้ wolfensteine young blood กับ control มั้ง ตอนผมซื้อได้ทรูมันนี่อีก 500 ด้วย ไม่รู้หมดโปรไปยัง

Comment

ไป 2070s ดีกว่าครับเพิ่มอีกนิดคุ้มกว่าได้ทั้งเทคโนโลยีใหม่ ประกันเต็ม 1080ti ประกันเหลือน้อยนิดแล้ว

Comment

ราคาต้องดีมาก ถึงควรเล่น 1080ti
                ถ้าอยู่ในช่วงราคาที่ลังเลว่าจะเพิ่มอีกหน่อยดีไหม

เล่นรุ่นใหม่โลด

Comment

อย่างที่บนๆบอกไป 2070s ไม่ก็5700xt ดีกว่า ถึงเวลาเทียบกันมัน1080tiมันจะยังแรงอยู่แต่มันมีแนวโน้มว่าnvidiaมันจะเนิฟหรือบอนไซตัวซีรี่ย์เก่ามากขึ้นเรื่อยๆ เจ็บแต่จบดีกว่า

Comment

ขอบคุณมากครับผม ตอนนี้ผมเจอ Palit 1080 TI ประกัน 02/2021 ราคา 11,300.- แต่ใบพัดคลอน แต่คุยกับประกันของ All in online แล้วครับสามารถเคลมได้ แต่ต้องรอ 1-2 เดิอน เพราะไม่มีของครับ

แบบนี่โอเคไหมครับ ในเรื่องราคา หรือ ควรไป 2070 Super เพระา เท่าที่เจอ ถูกสุดก็ Gig 16,280.- บาท ครับ
                    Last edited by kindomhar; 5 Sep 2019, 15:29:34.

Comment

ความเห็นผม ผมไป 2070s นะครับ กัดฟันอีกนิดได้ของใหม่เลย

ถ้าตามที่ข้างบนที่บอกมา ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเขามีของหรือไม่ ถ้าไม่มีก็ต้องรออีกไม่ได้ใช้ซะที แล้วไม่ทราบด้วยว่าตัวที่เคลมมาเนี่ยจะเป็นตัววนซ่อมหรือไม่

ถ้ารีบใช้ก็แนะนำ 2070s ครับ ถ้าไม่รีบ ชิลๆ ไม่ห่วงเรื่องเคลมก็จัด 1080ti ไปครับ

Comment

จะเอา 1080Ti ประกันเหลือไม่ถึง 1 ปี ราคา 13k

หรือ 5700XT 14.5k 2070 Super 17.5k ประกันเต็ม 3-4ปี

ก็เลือกเอา

เสือกน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

Comment

Originally posted by Apest View Post
                          จะเอา 1080Ti ประกันเหลือไม่ถึง 1 ปี ราคา 13k

หรือ 5700XT 14.5k 2070 Super 17.5k ประกันเต็ม 3-4ปี

ก็เลือกเอา

เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย
                          ยิ่งแพงยิ่งเสียง่าย

Comment

Originally posted by kindomhar View Post
                            ขอบคุณมากครับผม ตอนนี้ผมเจอ Palit 1080 TI ประกัน 02/2021 ราคา 11,300.- แต่ใบพัดคลอน แต่คุยกับประกันของ All in online แล้วครับสามารถเคลมได้ แต่ต้องรอ 1-2 เดิอน เพราะไม่มีของครับ

แบบนี่โอเคไหมครับ ในเรื่องราคา หรือ ควรไป 2070 Super เพระา เท่าที่เจอ ถูกสุดก็ Gig 16,280.- บาท ครับ
                            ถ้ารับความเสี่ยงว่าเคลมแล้วได้รับตัวใหม่ที่ไม่มีปัญหา + รับเรทราคาที่อาจจะร่วงในอีก 1-2 เดือนได้ จะซื้อก็ได้ครับ.

แต่มีความเห็นบนที่ว่าอนาคต nvidia อาจจะเนิฟการ์ดรุ่นเก่าๆได้ อันนี้ก็น่าคิดนะครับ (ปกติเขาทำกันไหมหว่า 55+)

//ส่วนตัวก็บอกเหมือนเดิม ผมย้ายไปกิ๊กกะบ๊วย RTX 2070S มือหนึ่ง ... (ราคา 16k ถ้วนๆ) ผมยอมเจ็บแต่จบละกัน อย่างน้อยเรื่องความร้อนก็ไม่ร้อนมากแบบ Palit 1080ti gamerock มือสองที่ตัวเองได้เจอ ...)
                            Edit เพิ่ม: ผมซื้อเพราะต้องการใช้ทันที ไม่ได้ต้องการรอหรือหมุนในระยะเวลาที่นานเกินไป

Comment

Originally posted by yochikungz View Post
                              ถ้ารับความเสี่ยงว่าเคลมแล้วได้รับตัวใหม่ที่ไม่มีปัญหา + รับเรทราคาที่อาจจะร่วงในอีก 1-2 เดือนได้ จะซื้อก็ได้ครับ.

แต่มีความเห็นบนที่ว่าอนาคต nvidia อาจจะเนิฟการ์ดรุ่นเก่าๆได้ อันนี้ก็น่าคิดนะครับ (ปกติเขาทำกันไหมหว่า 55+)

//ส่วนตัวก็บอกเหมือนเดิม ผมย้ายไปกิ๊กกะบ๊วย RTX 2070S มือหนึ่ง ... (ราคา 16k ถ้วนๆ) ผมยอมเจ็บแต่จบละกัน อย่างน้อยเรื่องความร้อนก็ไม่ร้อนมากแบบ Palit 1080ti gamerock มือสองที่ตัวเองได้เจอ ...)
                              Edit เพิ่ม: ผมซื้อเพราะต้องการใช้ทันที ไม่ได้ต้องการรอหรือหมุนในระยะเวลาที่นานเกินไป
                              ไม่ทำแน่นอนครับ ลองเทส2รอบละ

Comment

Working...
                              X