Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เรื่องวินโดร์คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เรื่องวินโดร์คับ

สเปคเครื่อง AMD Athlon64 X2 Dual Core 3800+
    ram 1gb
    mainbord Asus M2N-E
    HDD 300 Gb sata2
    VGA radion x1600 512mb DDR2
    จะลงวินโดร์ไรดีคับ

win xp หรือ 2003 ดีกว่าคับ อยากได้ตัวที่เร็วแล้วก้อเสถียรกับเครื่องตัวนี้อ่ะคับ
    ถ้า xp ใช้ตัวไหนคับ sv อะไร version อะไร
    แล้วก้อ win 2003 Enterprise กับ Standard ต่างกันไงคับ ใครดีกว่ากัน
    ระหว่าง 64 bit กับ 32 bit ตัวไหนเร็วกว่าเสถียรกว่าคับ
    เห็นมี Windows Server 2003 R2 ดีมั๋ยคับ
    ขอบคุณคับ

Windows XP Proferssional Service Pack 2 เอาเวอร์ชันล่าสุด(ตอนนี้ไม่รู้เวอร์ชันไหนแล้วมันออกมาเรื่อยๆ)

Comment

ที่จริงมันก็อยู่ที่ความถนัดของแต่ละคนด้วยนะครับ ว่าชอบแบบไหนถนัดแบบไหนครับ

Comment

Windows Server 2003 R2 จะตั้งเครื่องตัวเองเป็น Server เหรอครับ

ถ้าเอาจิงๆ ก็ใช้ Windows XP SP2 นั่นแหละครับ

Comment

2003 R2 สำหรับคนที่ขยัน ปรับโน้น แต่งนี้ คับ
          เพราะ ถ้าใช้มันเพียว ๆ เนี้ย มีแต่ service เต็มไปหมด เครื่องจะช้าเอาได้

Comment

ของตัวในลิงค์นี้เป็นไงบ้างคับ
            http://community.thaiware.com/index....owtopic=247506

Comment

Working...
            X