Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นคอมอยู่ คอมดับ ไฟบ้านดับ ได้กลิ่นไหม้จากคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นคอมอยู่ คอมดับ ไฟบ้านดับ ได้กลิ่นไหม้จากคอม

สาเหตุน่าจะมาจากส่วนไหนครับ
    เอาคอมไปเสียบปลั๊กอื่นก็ไม่ติดครับ นิ่งสนิท

ขอบคุณครับ

ลองสลับเปลี่ยน psu

Comment

psu น่าจะบิน แต่ถ้าไม่ใช่ก็เป็น mainboard

เทส psu โดยจั้มสาย 24 พิน สีเขียวกับดำ โดยใช้คลิปหนีบกระดาษหรือลวดหรือสายไฟก็ได้ แล้วถ้าไม่ติดแสดงว่าพังแล้ว
      แต่ก็สามารถซ่อมได้ ขึ้นอยู่กับว่าอยากซ่อมไหม หรือคุ้มที่จะซ่อมไหม

Comment

มี psu แนะนำมั้ยครับ

spec
        cpu i7-4790
        mb h81m
        vga galax 1080ti
        ram 8gb*2
        hdd 2ตัว

งบประมาณ 3พัน หรือถ้ามีตัวดีๆคุ้มๆ เต็มที่จิงๆ ไม่อยากให้เกิน4พัน ครับ

ตัวเก่าใช้ cx750m

ขอบคุณครับ

Comment

หลัก ๆ ควรยืมเทสก่อนครับ psu อาจจะไม่ได้เสีย
          ยกไปที่ร้านเลยก็ได้ ถ้าเค้ามี psu ในร้านเทสให้ ก็อุดหนุน psu ตัวใหม่เลย

บางทีอาการแบบนี้ แค่สาย ac ขาดในก็มี

Comment

Originally posted by taibkk View Post
            หลัก ๆ ควรยืมเทสก่อนครับ psu อาจจะไม่ได้เสีย
            ยกไปที่ร้านเลยก็ได้ ถ้าเค้ามี psu ในร้านเทสให้ ก็อุดหนุน psu ตัวใหม่เลย

บางทีอาการแบบนี้ แค่สาย ac ขาดในก็มี
            ก็ว่าจะยกไปให้ร้านดูก่อนครับ ถ้าเป็นที่psuจริง มีตัวไหนแนะนำมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าใช้ชั่วคราว รอตัวเคลม ก็ไม่ต้องแพงมาก

ลองระบุงบ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                ถ้าใช้ชั่วคราว รอตัวเคลม ก็ไม่ต้องแพงมาก

ลองระบุงบ
                งบประมาณ 3พัน หรือถ้ามีตัวดีๆคุ้มๆ เต็มที่จิงๆ ไม่อยากให้เกิน4พัน ครับ

Comment

Originally posted by beercheer View Post
                  Leadex III Gold 750W
                  ANTEC GAMER HCG 850W

Comment

PSU

Comment

cx750m ระเบิดเหมือนผมเลย ของผม4ปีแต๊บ อีกไม่กี่เดือนหมดประกันยังดีเคลมได้เอามาใช้ๆไปก่อนอีกซัก3ปีค่อยทิ้ง

Comment

ค้นเจอ psu ตัวเก่าลองเปลี่ยนดู xfx 550w ไฟเข้าเครื่องแวบนึงแล้วดับไปเอง วนไปเรื่อยๆ
                        อาการแบบนี้มาจากสาเหตุไหนได้อีกครับ ลองถอดการ์ดจอแล้วก็เหมือนเดิมครับ
                        ยังไม่มีเวลายกไปร้านเลยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ขอตาม แต่ก็น่าจะPSU

Comment

psu แต้ป มันชอบลากเมนบอร์ดไปด้วย อาจต้องเปลี่ยนคู่

Comment

อัพเดตต่อ ลองเปลี่ยน psu กับ mb เปิดติดแล้วครับ
                              แต่ถ้าเสียบการ์ดจอ ไฟเข้า พัดลมการ์ดจอหมุน แต่หน้าจอไม่ติดเหมือนไม่มีสัญญาณจากการ์ดจอ
                              แต่ถ้าถอดการ์ดจอ เข้าwindowsได้ปกติครับ

Comment

Working...
                              X