Announcement

Collapse
No announcement yet.

Forward port Utorrent เเบบนี้ถือว่าผ่านไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Forward port Utorrent เเบบนี้ถือว่าผ่านไหมครับ

ผมใช้เน็ต True fiber 1GB ใช้ router SKYWORTH GN542VF [6เสา]

ผมทำการ Forward port Utorrent เข้า router เเล้วตั้งค่าตามนี้ 58397 คือหมายเลข port utorrent เเละผมเลือก Protocol เป็น TCP/UDP

สรุปถ้าทำตามนี้คือผ่านนะครับ เเต่จะให้ดีต้องไป fix ip ที่คอมเราก่อน ผมก็ fix ip มา กรอกตามภาพเเล้วกด Add ได้เลยครับ
    Last edited by surathus; 15 Oct 2019, 20:04:11.

ทำได้เเล้วครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

สอนหน่อยครับ

ถามหน่อยครับ ต้องตั้งค่าอะไรถึงจะแอ็ดเข้าไปได้ ไม่ขึ้น invalid internal address แบบนี้

Comment

Originally posted by MFPB View Post
        ถามหน่อยครับ ต้องตั้งค่าอะไรถึงจะแอ็ดเข้าไปได้ ไม่ขึ้น invalid internal address แบบนี้

[ATTACH=CONFIG]4439781[/ATTACH]
        น่าจะใส่internal ipผิดครับลองเช็ดดูดีๆครับ

Comment

Originally posted by HEROES999 View Post
          น่าจะใส่internal ipผิดครับลองเช็ดดูดีๆครับ
          ตอนแคฟภาพมาไม่ได้ใส่เลขipหมดครับ แต่ตอนใส่จริง ใส่ครบแล้ว ก็เลยไม่รู้ว่าต้องใส่อะไรอีก

Comment

Originally posted by MFPB View Post
            ตอนแคฟภาพมาไม่ได้ใส่เลขipหมดครับ แต่ตอนใส่จริง ใส่ครบแล้ว ก็เลยไม่รู้ว่าต้องใส่อะไรอีก
            เดี๋ยวๆหมายถึง add ip address ที่จะกรอกเพื่อ forward port ตรงช่อง Internal ip หรือเปล่าครับ
            ต้องเข้า cmd เเล้วพิมพ์ ipconfig>Enter เเล้วเลื่อนลงไปที่หัวข้อ Ethernet adapter Ethernet
            ดูตรง IPv4 Address เอาตรงนั้นล่ะครับมากรอก ถ้าใช้ 192.168.1.1 ไม่ได้นะครับ

ไม่รู้ผมตอบตรงคำถามหรือเปล่านะ
            Last edited by surathus; 14 Sep 2019, 20:55:43.

Comment

Last edited by MFPB; 16 Sep 2019, 12:04:59.

Comment

ช่วยหน่อย

Originally posted by surathus View Post
                เดี๋ยวๆหมายถึง add ip address ที่จะกรอกเพื่อ forward port ตรงช่อง Internal ip หรือเปล่าครับ
                ต้องเข้า cmd เเล้วพิมพ์ ipconfig>Enter เเล้วเลื่อนลงไปที่หัวข้อ Ethernet adapter Ethernet
                ดูตรง IPv4 Address เอาตรงนั้นล่ะครับมากรอก ถ้าใช้ 192.168.1.1 ไม่ได้นะครับ

ไม่รู้ผมตอบตรงคำถามหรือเปล่านะ

เอางี้ละกัน แคปมาเต็มๆให้ดูเลย ผมก็ดูตรงนั้นหล่ะ ใส่ไป แต่มันเป็นแบบที่เห็น ไม่ได้อยู่ดี แต่ตอนนี้เปลี่ยน IP ADdress แล้วก็ยังไม่ได้
                ต้องมีอะไรผิด แต่ไม่รู้เหมือนกัน

Comment

ถ้ามันขึ้นเขียวก็ถือว่าผ่านแล้วครับท่าน

Comment

[ATTACH=CONFIG]4440907[/ATTACH]

เอางี้ละกัน แคปมาเต็มๆให้ดูเลย ผมก็ดูตรงนั้นหล่ะ ใส่ไป แต่มันเป็นแบบที่เห็น ไม่ได้อยู่ดี แต่ตอนนี้เปลี่ยน IP ADdress แล้วก็ยังไม่ได้
                    ต้องมีอะไรผิด แต่ไม่รู้เหมือนกัน
                    ถ้ากรอกตรงนี้ไม่ผ่านขึ้นไปกรอกตรงหัวข้อ DMZ เเทนครับ เอา ip address ไปใช้ตรงนั้นดูครับ

Comment

ได้แล้วครับ

Originally posted by surathus View Post
                      ถ้ากรอกตรงนี้ไม่ผ่านขึ้นไปกรอกตรงหัวข้อ DMZ เเทนครับ เอา ip address ไปใช้ตรงนั้นดูครับ
                      ตกลงได้แล้วครับ internal IP เป็นคนละวง LAN กับ router

Comment

ตกลงได้แล้วครับ internal IP เป็นคนละวง LAN กับ router
                        ยินดีด้วยครับ ตอนนี้โหลด bit วิ่งปรืดๆๆ

Comment

Originally posted by คิม View Post
                          ถ้ามันขึ้นเขียวก็ถือว่าผ่านแล้วครับท่าน
                          ขอบคุณมากครับ

Comment

ผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ เป็นเหมือนเจ้าของโพสเลยครับ ไม่ทราบว่าแก้ยังไงหรอครับ

Comment

Originally posted by sadtaooo View Post
                              ผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ เป็นเหมือนเจ้าของโพสเลยครับ ไม่ทราบว่าแก้ยังไงหรอครับ
                              กรอกตามภาพด้านบนที่ผมเอามาเเปะเลยครับ ไปเอา port ที่ utorrent มา
                              ไปที่ Utorrent ตัวเลือก>ตั้งค่า>สุ่มพอร์ต จะเอาตัวเลขที่เห็นเลย
                              หรือจะตั้งใหม่เป็นหลักหมื่น เเล้วเอาไป forward ก็ได้เช่นกันครับ เสร็จเเล้วก็กด Add ได้เลย

เสร็จเเล้วก็จะได้เเบบนี้ครับ port 20000 ผมตั้งเอาเอง อย่าลืมตั้ง 5 หลักนะครับ เเละ fix ip คอมด้วยนะครับ

Comment

Working...
                              X