Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดน้ำปิด เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเริ่มเสื่อมสภาพแล้ว หรือควรถอดเปลี่ยนตัวใหม่ได้แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุดน้ำปิด เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเริ่มเสื่อมสภาพแล้ว หรือควรถอดเปลี่ยนตัวใหม่ได้แล้ว

ชุดน้ำปิด เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเริ่มเสื่อมสภาพแล้ว หรือควรถอดเปลี่ยนตัวใหม่ได้แล้ว
    พอดีตัวที่ใช้อยู่ ใช้งานมาร่วม 2 ปีกว่าจะเข้าปีที่ 3 แล้ว เลยสอบถามไว้ก่อนครับ ว่าอายุการใช้งานของชุดน้ำปิดเฉลี่ยแล้วอยู่ที่ประมาณกี่ปีครับที่ควรถอดเปลี่ยน และในระหว่างนี้เราสามารถตรวจเช็คอะไรได้บ้างไหมครับ

แกะมาทำความสะอาดทั้งหมด แกะทุกอย่าง ดูคราบ ดูรอยรั่ว ดูยางกรอบยัง/เสื่อมยัง ปั้มน้ำมีเสียงดังขึ้นกว่าที่เคยซื้อ
    อายุชุดน้ำคุณภาพดีเฉลี่ย 3-5 ปี ครับ (ถ้าคุณภาพไม่ดี ก็อีกเรื่อยนะครับ)

Comment

Working...
    X