Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งได้ใช้ Windows 10 ครั้งแรกครับ สอบถามเกี่ยวกับการปิด Update Driver ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งได้ใช้ Windows 10 ครั้งแรกครับ สอบถามเกี่ยวกับการปิด Update Driver ครับ

ปกติท่านๆที่ใช้คอมกันอยู่ ปิด Auto Update Driver ใน Windows กันไหม, อัพเดทวินโดว์กันเป็นประจำไหม, ผมใช้ Windows 7 ไม่เคยอัพเดทเลย แล้วไม่เคยเจอปัญหาเลย ใช้มา 7 ปีแล้ว,
    ปกติแล้วอัพเดทไดร์เวอร์กันเองไหมครับ, หรือมีวิธีไหนปิด Update Drive ใน Windows ได้ดีที่สุด (เจอใน google อยู่) แต่มีวิธีที่ดีกว่านี้ไหม
    Last edited by PPG-GX2-SC; 9 Sep 2019, 23:13:42.

อัพเดทไปเถอะ มันช่วยเสริมความปลอดภัยได้ ส่วนมากมันจะอัพเดทช่องโหว่ต่างๆของวินโดวส์
    แค่งเวลาไม่ให้มันมารีสตาร์ทตอนเราทำงานอยู่ก็พอ

ส่วนไดรเวอร์นี่ผมไม่เห็นมันเคยให้อัพเดทนะ ส่วนมากจะอัพเดทเองแค่ไดรเวอร์การ์ดจอ นอกนั้นวินโดวส์จัดการให้ตั้งแต่ติดตั้งใหม่ๆ
    Last edited by W h | t e; 12 Sep 2019, 18:44:20.

Comment

ิอัพเดทครับ ผมเคยไม่ปล่อยอัพเดทช่วงนึง
      สรุปบัคบางโปรแกรมเช่น Maya Mudbox ค้าง หาสาเหตุไม่ได้ search google ไม่มีใครเป็นเลย นั่งลบลงใหม่หลายรอบ
      สุดท้ายคิดว่า ถ้าเราเป็นคนอื่นก็ต้องเป็นเหมือนกันหมดทั้งโลก เลยโหลดอัพเดทไดรเวอร์ windows หายครับ

Comment

ผมใช้มาตั้งแต่อัพฟรีจากวินโดว์8 เปิดอัพเดทมาตอลดไม่เคยมีปัญหาอะไรนะ ยังไม่เคยฟอแมตเลยเนี่ยตั้งแต่ตอนนั้น
        รู้สึกบักล่าสุดเป็นจากcortana แต่มันไม่รองรับไทยอยู่แล้วเลยไม่มีในเครื่อง
        อีกอย่างถ้าอัพตลอดมันก็จะไม่เจอการอัพเดทเป็นชั่วโมงนะมันค่อนข้างปล่อยมาเป็นตัวย่อยๆไม่มีใหญ่ๆแบบสมัยก่อนแล้วถ้าไม่ไปสะสมเอาไว้

Comment

Win Update Stop ครับกูเกิ้ลเลย เครื่องผมอัฟได้แต่ไม่อัพทนใช้ ตัว win 10 1803 อยู่ เคยไป 1809 1903 เปิดเครื่องอยู่เฉยๆจอฟ้า ขนาดปิดเครืองยังจอฟ้าเลย ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
            Win Update Stop ครับกูเกิ้ลเลย เครื่องผมอัฟได้แต่ไม่อัพทนใช้ ตัว win 10 1803 อยู่ เคยไป 1809 1903 เปิดเครื่องอยู่เฉยๆจอฟ้า ขนาดปิดเครืองยังจอฟ้าเลย ฮ่าๆ
            555555555555555 ปั่นจริงครับ ปิดเครื่องยังจอฟ้า 5555

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
              555555555555555 ปั่นจริงครับ ปิดเครื่องยังจอฟ้า 5555
              เข็ดตัวหลังๆ 1809-1903 รอให้มันดีกว่านี้ก่อนดีกว่าเซ็ง

Comment

อ่า มันมีปุ่มพักการUpdate แต่แนะนำไม่ให้พักการUpdate ในหลายประการที่ท่านสมาชิกหลายท่านได้กล่าวไปในข้างต้น

Comment

Windows Driver Auto update ปิด/เปิด ได้ตลอด

* ถ้าปิด Windows update แล้ว Driver Auto update จะถูกปิดไปด้วย (เมนูมีให้กด, แต่ใช้งานไม่ได้)

โดยส่วนตัว ชอบ update driver เอง (windows มันชอบเอาของที่ไม่อยากใช้มาให้)

Comment

Working...
                  X