Announcement

Collapse
No announcement yet.

spark 9550 DDR 2 clock ไปเท่าไหร่ดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spark 9550 DDR 2 clock ไปเท่าไหร่ดีคับ

spark 9550 DDR 2 clock ไปเท่าไหร่ดีคับ พัดลมเดิมๆอะคับ ควรจะเพิ่มไปอีกสักเท่าไหร่ดี

แล้วดูว่าการ์ดจอร้อนเท่าไหร่ตรงไหนหรอคับ - -

Comment

เอ่อใช้ ATitool clock แล้ว เซ็ทตรงไหนให้มันจำค่านี้ไว้ตลอดอะคับ restartเครื่องค่ามันก็หายแล้วอะคับ เซฟแล้วกดโหลดแล้วนะคับ - -

Comment

spark 9550 DDR 2 clock ตัวนี้ไม่ค่อยอยากแนะนำให้ไปคล๊อกเพิ่ม กับ พัดลมเติม ซักเท่าไหร่เลย เดิมๆมันก็ร้อนพอสมควรอยู่แล้ว ถ้าอยากจะเพิ่มจริงๆ ต้องหาอะไรมาระบายความร้อนก่อนนะครับ
        จริงๆแล้ว คลีอกไปก็ไม่ได้เฟรมเรตขึ้นมาอีกซักเท่าไรหรอกนะ ถ้าเกมไหนเล่นแล้วกระตุกมันก็ยังกระตุกเหมือนเดิมแหละ

Comment

สงสารมัน ท่านเอ๊ย เดิมๆก็จะสุดไมล์ล่ะ
          อยากคล็อกก็ลองค่อยๆลาก แล้วเอาพวก 3Dmarks test ก็ได้ ถ้าค้างภาพแตกก็ลดลง
          ผมรู้สึกว่า 9550 ดู temp ไม่ได้ ผิดพลาดขออภัย

Comment

ผมลองจัดละฮะลอง clock ดูที่ 510/822 อะคับ ใช้ aquamark เทสได้ 35,xxx อะคับถือว่าผ่านมั้ยหว่า

Comment

Working...
            X