Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ดีๆ คอมก็ดับครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ดีๆ คอมก็ดับครับ

มันเริ่มมีอาการจากเมื่อวาน คือ เปิดคอมแล้วค้างอยู่ที่หน้ากด DEL เข้าไปOC นานมากๆเข้า window ได้ แล้วพอมาวันนี้ เล่นๆอยู่ ดับเอง แต่ไฟที่เครื่องไม่ดับ แต่หน้าจอ ดับไปแล้วต้องเปิดครื่องใหม่ ใครพอรู้สาเหตุแล้ววิธีแก้มั้งครับ YY

อันดับแรกเลย ดู การ์ดจอก่อนเลยครับว่าร้อนหรือเปล่า ผมเคยเจอแล้วอาการนี้
    อันดับที่สองคือลองอัพเกรดไบออสดูครับเผื่อหาย
    อันดับที่สาม นี้ โอเวอร์คล๊อกด้วยหรือเปล่าครับลืมถาม

Comment

ไม่ได้ OC เลยครับ

Comment

การ์ดจอก็ 9800GTX+ DK TOP มันมีซิ้งอยู่ที่ตัวด้วย

Comment

Working...
        X