Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ UPS APC Smart เปลี่ยนแบตกับ APC แพงมากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ UPS APC Smart เปลี่ยนแบตกับ APC แพงมากมั้ยครับ

ถามคนใช้ UPS APC Smart
    1 เปลี่ยนแบตกับ APC แพงมากมั้ยครับ ทราบมาว่าเปลี่ยนเองไม่ได้ เพราะจำเป็นต้องใช้ software reset ค่าในเครื่องด้วย

2 มันมีร้านรับเปลี่ยน ที่ไม่ใช่ apc แต่ reset ค่าใน ups ได้มั้ยราคาแพงมั้ยครับ

smt750i ที่ผมใช้ก็เปลี่ยนเอง ใช้ได้ปกตินะ

Comment

ไม่ต้อง reset ค่าก็ไช้ใด้ เพียงแต่มันจะเอ๋อ สำรองใด้ไม่นานก็เตือนรัวๆ แต่ก็ยังไช้ใด้จนแบตหมด

แบต APC แท้ๆแพงมากขอรับ แพงเฮียๆเลย ผมไช้แบตมือสองที่เค้าเอามารีเวิร์ค ในห้องตลาดนิเหละ ราคาไม่แพงแต่ประสิทธิภาพก็ไม่เต็ม 100

แต่ถึงกระนั้นก็ดีกว่าแบตจีนเน่าๆ ในแอดไวท์เยอะ

Comment

Originally posted by pride16 View Post
        smt750i ที่ผมใช้ก็เปลี่ยนเอง ใช้ได้ปกตินะ
        Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        ไม่ต้อง reset ค่าก็ไช้ใด้ เพียงแต่มันจะเอ๋อ สำรองใด้ไม่นานก็เตือนรัวๆ แต่ก็ยังไช้ใด้จนแบตหมด

แบต APC แท้ๆแพงมากขอรับ แพงเฮียๆเลย ผมไช้แบตมือสองที่เค้าเอามารีเวิร์ค ในห้องตลาดนิเหละ ราคาไม่แพงแต่ประสิทธิภาพก็ไม่เต็ม 100

แต่ถึงกระนั้นก็ดีกว่าแบตจีนเน่าๆ ในแอดไวท์เยอะ
        โอ้ขอบคุณคับ เดี๋ยววันจันทร์ผมโทรไปเช็คศูนย์เค้าคิดราคายังไง ประกอบการพิจารณาซื้อของยี่ห้อนี้อีกทีครับ รุ่นที่จะเอา SMC 1500i มีหน้าจอสวยดี แต่ถ้าเปลี่ยนแบตเองแล้วเอ๋อ แบตแท้แพงมหาโหดก็คงต้องผ่านหล่ะครับ

แต่ขอถามเพิ่มเติมครับว่า อาการที่สำรองได้นานก็เตือนรัวๆ มันเป็นอย่างไรหรอคับ
        Last edited by winny6969; 15 Sep 2019, 00:03:16.

Comment

ไฟระดับแบตมี 5 ขีด

ขีด 5-2 ลดฮวบๆ แบบแบตเสื่อม

แต่พอขีดสุดท้าย บี้บๆ อยู่นั่นเหละ ไม่ดับสักที จนแบตหมดจริงๆมันจึงจะตัด

Comment

Originally posted by winny6969 View Post
            ถามคนใช้ UPS APC Smart
            1 เปลี่ยนแบตกับ APC แพงมากมั้ยครับ ทราบมาว่าเปลี่ยนเองไม่ได้ เพราะจำเป็นต้องใช้ software reset ค่าในเครื่องด้วย

2 มันมีร้านรับเปลี่ยน ที่ไม่ใช่ apc แต่ reset ค่าใน ups ได้มั้ยราคาแพงมั้ยครับ
            ลองหาโหลดSW reset ดูก่อนก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by คิม View Post
              ลองหาโหลดSW reset ดูก่อนก็ได้ครับ
              มันมี software ของศูนย์หลุดออกมาด้วยหรอครับ

มีลิงค์แนะนำมั้ยครับ

Comment

Working...
              X