Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถาม gig 1070 g1 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถาม gig 1070 g1 หน่อยครับ

มีท่านไหนเคยใช้มั้งไหมครับ พอดีผมได้มาตัวนึงไม่เคยใช้รุ่นนี้ พัดลมเสียงดังไปหน่อย ไม่ทราบว่า ปกติไหมครับแบบนี้

อันนี้ผมลองปรับพัดลม รอบ 100 นะครับ แต่ถ้าเล่นเกม จะอยุ่รอบประมาณ 70 - 80 แต่ก็ดังแบบน่ารำคาญอยู่ดี เลยอยากทราบว่าแบบนี้ปกติไหมครับ

ปล่อยออโต้ ความร้อนเท่าไรครับ

ปกติพัดลมการ์ดจอไม่ค่อยวิ่ง 100% นะ

Comment

ได้การ์ดขุดเหมืองมาหรือป่าวครับ แาการแบบนี้

Comment

Originally posted by taibkk View Post
        ปล่อยออโต้ ความร้อนเท่าไรครับ

ปกติพัดลมการ์ดจอไม่ค่อยวิ่ง 100% นะ
        ปกติเล่นพับจี ดอทเอ วิ่งประมาณ 60-80 ครับ แต่ก็ดังประมาณนี้แหละครับ แต่ถ้าเปิดแอร์หน่อยอาการเย็นก็ไม่ค่อยดังครับ auto จากที่ดูความร้อน 70-80 c ถ้าเล่นเกม

- - - Updated - - -

Originally posted by โหงพราย View Post
        ได้การ์ดขุดเหมืองมาหรือป่าวครับ แาการแบบนี้

ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

Comment

https://www.youtube.com/watch?v=zTBQF5H0gyI คลิปนี้เสียงเดียวกับผมเลยครับ คิดว่าน่าจะเป็นเฉพาะของ gig ละแบบนี้

Comment

gig 2พัดลม น่าจะดัง
            แต่ถ้าเป็น gig 3 พัดลมจะเบาลงเยอะครับ ยิ่งaorus ยิ่งเงียบ

Comment

Originally posted by pikza100 View Post
              ปกติเล่นพับจี ดอทเอ วิ่งประมาณ 60-80 ครับ แต่ก็ดังประมาณนี้แหละครับ แต่ถ้าเปิดแอร์หน่อยอาการเย็นก็ไม่ค่อยดังครับ auto จากที่ดูความร้อน 70-80 c ถ้าเล่นเกม

- - - Updated - - -

ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ
              อุณภูมิสูงแบบนั้นพัดลมก็ดังแบบนั้นล่ะครับ น่าจะลองถอดเปลี่ยนซิลิโดคนดู ผมว่ามันร้อนไป ตั้ง 3 พัดลม..

Comment

ถ้าวิ่งพัดลม วิ่ง100%เต็ม3000rpm
                แล้วความร้อนยุ70-80ผิดปกติ ผมเคนใช้
                ร้อน70 พัดลมวิ่ง 50% 1600rpmเอง

Comment

Working...
                X