Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอฟ้า+ค้าง เล่นเกมแล้วหลุด r5 3600 + rog b450-f gaming

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอฟ้า+ค้าง เล่นเกมแล้วหลุด r5 3600 + rog b450-f gaming

ไม่รู้ว่าเป็นที่ cpu หรือว่า วินโด
    คือ เล่นเกม เช่น apex , pubg(strem) ก็หลุด เปิดนั้นนี้ อยู่ดีๆ ก็ค้าง+จอฟ้า
    ตอนนี้คือ งงมาก ไม่รู้ว่าต้องแก้ยังไง ท่านใดมีปัญหาแบบนี้บ้างครับ
    ใช่วินโดแท้ นะครับ
    สเปค
    r5 3600
    gigabyte1060 6g
    rog b450-f gaming
    ram 16 g 3200
    cooler mater 750w 80+

จอฟ้ารหัสอะไรล่ะครับ จะได้แก้ตรงจุด

Comment

หลุดออกเกมที่เคยเจอเป็น driver การ์ดจอรู้ว่าตอนนี้จะเหมือนกันไหม

Comment

Originally posted by W h | t e View Post
        จอฟ้ารหัสอะไรล่ะครับ จะได้แก้ตรงจุด
        ไม่มีรหัสครับ

Comment

Originally posted by neeranat View Post
          ลองถ่ายหน้าจอมาให้ดูหน่อยครับตอนจอฟ้า

Comment

Originally posted by O_ho View Post
            หลุดออกเกมที่เคยเจอเป็น driver การ์ดจอรู้ว่าตอนนี้จะเหมือนกันไหม
            ต้องลบลงใหม่ ไหมครับ

Comment

Originally posted by neeranat View Post
              มีครับ อยู่ตรง stop code

Comment

ตั้งค่าแรมให้ใช้บัส 3200 อยู่รึเปล่าครับ?
                ถ้าใช่ ลองถอยมาเป็น 3000 ก่อนครับ เผื่อหาย... (ผมเคยเป็นอาการเดียวกัน เป็นหลังจากอัพไบออสเมนบอร์ด ฮ่าๆ)

Comment

ลองวิ่ง 2133 ก่อน

Comment

อัปไบออส แล้วปรับ DOCP พอ
                    ผมใช้อยู่ปรกติ แต่ที่เจอจอฟ้าบ่อยๆ เฉพาะตอนกดแรม
                    kingston 3200 predator rgb

Comment

Working...
                    X