Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูทายาทของเครื่องเกมในปัจจุบันกัน

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

fr 102 กับ 202 มะเห็นมีเลย

Comment

เครื่องเกมส์คาบอย เรือดำน้ำยิงตอปิโด กับ ป๊อปอายหายไปหนายยย

Last edited by gergario; 26 Mar 2009, 02:23:07.

Comment

ผมได้เล่นเกม Mario บน Game Boy (1989) เป็นครั้งแรก ตอนอายุ 3 ขวบ
        ยังจำลุงหนวดได้อยู่ อิอิ กระโดด ทับ

Comment

เกิดมาได้จับตัวนี้เล่นเป็นตัวแรก

Atari 7800 (1986)

Comment

Originally posted by Milano View Post
            ตั้งแต่เครื่อง Sega Mega Drive/Genesis (1988) ลงมาเคยเล่นเกือบหมด ^ ^ ผมเกิด 1984 หุหุ
            เกิดปีเดียวกันเลย
            ผมมีเครื่อง Game boy กับ FR202 family รุ่น Thunder talking clock (รุ่นทีแถมนาฬิกาพูดได้)
            จำได้แย่งทีวีพ่อมาเล่นทุกวัน จนพ่อต้องซื้อเครื่องใหม่ให้(มือสองนะ) ตอนนี้ยังอยู่เลยแต่เกษียรแล้ว

Comment

(2008) PSP-3000 ด้วยครับ อิอิ
              2009 ก็ Xboxตัวใหม่ ปลายปี แล้วก็ PSP Go!!!

Comment

คนทำขยันดี

Comment

Originally posted by Milano View Post
                  ตั้งแต่เครื่อง Sega Mega Drive/Genesis (1988) ลงมาเคยเล่นเกือบหมด ^ ^ ผมเกิด 1984 หุหุ
                  ปีเดียวกันครับ ผมเคยเห็นหมดครับ แต่ไม่เคยเล่น มี FR เครื่องแรกดีใจมาก ๆเก็บเงินเกือบตายอยู่บ้านนอก รู้สึกว่าทั้งตำบลจะมีผมคนเดียวนะที่มี เล่นหนักจัด จะแม่จะเอาไปโยนทิ้งคลองเลยเพลา ๆลง

แต่ก่อนรู้สึกว่าเกมเก่ามันดีมาก ๆ เลย แต่เดียวนี้ไม่ค่อยได้เล่นเกมเท่าไหร่เลย อยากกลับไปเป็นเด็กจัง

Comment

Play 3 มาก่อน Xbox ไม่ใช่หรอครับ - -

Comment

Originally posted by sleipnir View Post
                      Play 3 มาก่อน Xbox ไม่ใช่หรอครับ - -
                      Xbox 360 วางขายเมื่อวันที่ 22 พฤศจิกายน 2005 ส่วน Ps3 วางขาย 11 พฤศจิกายน 2006 ครับ

ป.ล. update นิดหน่อยนะครับ
                      Last edited by daftvader; 16 May 2009, 11:34:44.

Comment

เกิดทะน เครื่องแดงขาวอ่ะ เล่นเกมแข่งรถหนุกมากหลบบ่อน้ำมัน บ่อสีดำๆ

Comment

ชอบเกมส์เรือดำน้ำ กับเกมส์คาวบอยแหะ ที่จริงจะมีเกมส์รถแข่งด้วยนะนั่น อิอิ
                          .
                          .
                          จำได้ว่าจะขอตังค์แม่ไปเล่นประจำ เวลามีงิ้วมาเล่นที่ตลาด ที่จริงมันก็มีไอ้เครื่องฉายภาพด้วยมั้ง
                          สีแดงๆ ที่กดแล้วภาพมันจะหมุนไปเรื่อยน่ะ 555+ เด็กจัด

Comment

ผมเกิด 1993 เคยเห้นแต่ PS1 แล้วก็ gameboy อ่าครับ

แล้วก็คอมมาตลอกเลย ที่บ้านมี PS1 รุ่นบากอ่าครับ ในนี้ไหงไม่มีละครับ

Comment

มอง ๆ เเล้วน้ำตาจะไหล นึกถึงความหลัง

Comment

มีเกร็ดสนุก ๆ อยู่ว่า

Fairchild Chanel F เป็นคอนโซลเครื่องแรกที่ใช้ Microprocessor (คือเกมมันไม่ได้ฝังมาในเครื่อง แปลว่า นี่เป็นวิดิโอเกมเครื่องแรกที่เปลี่ยนตลับเกมได้) ผลิตโดยบริษัท Fairchild ใช้CPU Fairchild F8 คิดค้นโดย โรเบิร์ต นอยซ์ ซึ่งภายหลังเขาลาออกไปตั้งบริษัทของตัวเอง ชื่อ Intel และวิศวกรในโปเจคนี้หลายคนก็ออกไปร่วมกันก่อตั้งบริษัทชือ Advance Micro Device

มันน่าจัดงานสมาคมศิษย์เก่า Fairchild ดูจริงจริ๊ง

Comment

Working...
                                X