Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับการ์ด Intel Ax200 Wifi 6 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับการ์ด Intel Ax200 Wifi 6 ครับ

ผมนั่งต่อหัวของมันมาหลายชั่วโมงแล้วครับ(หัวที่ต้องต่อกับการ์ด Intel Ax200 แบบ m.2)

ต่อไม่ได้สักที ช่วยดูให้หน่อยครับว่าเป็นเพราะอะไร ผมต่อไม่เป็นเอง หรือว่า คนขายเอาหัวที่

ไม่ตรงรุ่นของการ์ดมาให้ผม นี้รูปการ์ด wifi กับ สายเจ้าปัญหาครับ(ใช้กับ Z370 Pro4)

และนี้คือเสา wifi 8 dBi Dual Band กับ สายเจ้าปัญหา(IPEX4 to SMA)มาเป็นชุดเดียวกัน
    https://shopee.co.th/%E0%B9%80%E0%B8...075.2508987765

นั่งใส่มาหลายชั่วโมงมาก มันใส่ไม่ได้สักทีเลยครับ ผมเลยคิดว่าเขาน่าจะให้ผิดตัวมาหรือป่าว รบกวนด้วยนะครับขอบคุณมากๆครับ
    Last edited by folkzacup; 17 Sep 2019, 04:59:10.

หัวตัวผู้ทั้งคู่นิ (หรือมองผิด)

Comment

Originally posted by gazen View Post
      หัวตัวผู้ทั้งคู่นิ (หรือมองผิด)
      ผมก็คิดเหมือนกันครับ แต่ผมทักไปถามคนขายแล้ว เขาบอกเขาส่งไม่ผิดแน่นอน

เพราะเขามีอยู่แบบเดียว หัวแบบนี้ ซึ่งไปดูรีวิว ของชิ้นนี้ที่เป็นร้านของเขาเองใน lazada

คนอื่นเขาก็ใส่ได้เป็นปกติเลยครับ ตอนนี้ผมเลยสับสนมาก

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
        ผมก็คิดเหมือนกันครับ แต่ผมทักไปถามคนขายแล้ว เขาบอกเขาส่งไม่ผิดแน่นอน

เพราะเขามีอยู่แบบเดียว หัวแบบนี้ ซึ่งไปดูรีวิว ของชิ้นนี้ที่เป็นร้านของเขาเองใน lazada

คนอื่นเขาก็ใส่ได้เป็นปกติเลยครับ ตอนนี้ผมเลยสับสนมาก
        กรรม ลองถ่ายรูปส่งไปให้เค้าดูหรือยังคับ

Comment

ใส่ได้รึยังครับ

Comment

Originally posted by gazen View Post
            กรรม ลองถ่ายรูปส่งไปให้เค้าดูหรือยังคับ
            ถ่ายส่งไปให้เขาดูแล้วครับท่าน ขอบคุณครับ
            Originally posted by pensando View Post
            ใส่ได้รึยังครับ
            ขอบคุณครับท่านที่ยังไม่ลืมกัน 55555 ใส่ได้แล้วครับท่าน แต่ใส่ได้แค่เส้นเดียวพยายามมา 2 คืน

แต่ความคิดผมว่าเหมือนสาย ipex to sma หัวมัน qc ผิดพลาดมากกว่า

เพราะพยายามแค่ไหนก็ใส่ไม่ได้สักที ผมแชทไปร้านขายบ่นให้ให้เขาฟัง

ทางร้านก็บอกว่าสายไม่ผิดแน่นอน แต่ผมคิดว่ามันไม่น่าจะยากขนาดนี้

แล้วสายที่ใส่เข้า ไม่รู้ฝืนยัดจนเข้าหรือมันเข้าล็อคเองก็ไม่รู้ ผมเลยลองสั่ง

สายมาอีกเส้นนึงใหม่(ตอนสั่งคิดว่าสายมันจะมาเป็นคู่สรุปส่งมาเส้นเดียว)

พอได้สายใหม่มานั่งใส่แค่ 1-2 นาที ใส่ได้แบบง่ายๆเลยครับ ไม่รู้ว่าฟลุค

หรือว่ามัน qc ปกติสักทีถึงใส่เข้า ผมพิมพ์ไปบอกร้านค้า เขาก็บอกเป็นเพราะ

เขาลองใส่มาให้แล้วหัวมันเลยขยายก่อนมาถึงผม ผมเลยไม่รู้ว่าร้านผิด หรือผม

User Error เอง ท่านคิดว่ายังไงบ้างครับ ร้านนี้แพงกว่าร้านอื่นทั่วไป เบร็ดเสร็จ

รวม 1,000 กว่าบาท ที่ซื้อร้านเขาเพราะเขาตอบแชทดีมาก ดูใส่ใจลูกค้ามาก

แต่ผมเฟลตรง หัว ipex เนี้ยครับ เพราะความคิดผมคิดว่าสาย qc มันแย่เองมากกว่า

แถมต้องซื้อสาย ipex to sma ใหม่ฟรีๆ 120กว่าบาทฟรีๆ(แค่สายอย่างเดียว)

Comment

สายพวกนี้ไม่ได้ใส่ยากครับ กดตรงๆก็เข้าแล้ว
              น่าจะเป็นที่หัวสายไม่ดีตามที่ท่านบอก

Comment

Originally posted by pensando View Post
                สายพวกนี้ไม่ได้ใส่ยากครับ กดตรงๆก็เข้าแล้ว
                น่าจะเป็นที่หัวสายไม่ดีตามที่ท่านบอก
                ผมก็คิดเหมือนกันครับว่ามันไม่ได้ยากอะไรขนาดนั้น เพราะดูตาม youtube

เขาก็ใส่กันแบบชิวมากๆ นี้ผมล่อไป 5-6 ชั่วโมง 2 วันติด ถึงจะต่อได้

พอลองเอาเส้นใหม่มา 1-2 นาที ใส่ได้เข้าล็อคง่ายมากแบบ งงๆเลยครับ

ผมเลยไม่รู้ว่าจะให้ร้านเขากี่ดาวดี สั่งจาก shopee ผมลองแกล้งทักไปบอกว่า

อันที่สั่งใหม่(โดยผมเสียตัวเองอีกรอบ) ว่าอันใหม่ที่เอามา แค่1-2 นาทีก็ใส่ได้ง่ายๆเลย

ร้านก็ตอบมาว่า อ้อ เป็นเพราะผมลองใส่กับการ์ดมาลองก่อนแล้วว่าใส่ได้ชัว ถึงจะส่งให้

หัวมันเลยขยายมาแล้ว ครั้งนี้ผมเลยใส่ง่าย ผมก็ได้แต่บอกว่า ครับ แต่ในใจอยากให้เขา

โอนค่าสายเส้นใหม่ให้ก็ยังดี หรือไม่ก็ ส่งสายอีกเส้นมาให้ก็ได้ (ผมคิดแบบนี้น่าเกลียดไหมครับบอกได้นะครับ)

Comment

Working...
                X