Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยดูอันนี้บ้าง ประกอบคอม $2000 เป็นโฆษณาไวรัล หรือของจริงครับ ฮามาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยดูอันนี้บ้าง ประกอบคอม $2000 เป็นโฆษณาไวรัล หรือของจริงครับ ฮามาก

พอดีเจอใน 9gag

ตลกดี สายรัดข้อมือกันไฟฟ้าสถิต เสียบแรมผิด ฉีกกล่อง psu ใส่ psu กลับด้าน บอกยางรองกันสะเทือน เอาไว้กันไฟฟ้ารัดวงจร ใส่ตัวยึดบล็อคน้ำปิด cpu ไม่ครบ

ผมฟังภาษาไม่ค่อยออกหรอก พยายามกด cc ดูซับงูๆปลาๆ แล้วไม่รู้เขามีเรื่องอะไรกันต่อ

The Verge ใช่อันเดียวกับเว็บ theverge.com ไหม

ไม่รู้ว่าตั้งใจผิดพลาดไหม แต่ The Verge คนดูเยอะเหมือนกันนะ
    ตอนนี้ไม่เห็นคลิปต้นฉบับในช่องเดิมละ

ผมว่าคนที่เอามาเป็นคนสาธิตวิธี ก็ไม่ได้ชำนาญนะครับ
    อาจจะตั้งใจก็ได้ เพราะในคลิปยาว ก็ไม่มีการประกอบจนเสร็จ
    ดูแล้วไม่น่าจะประกอบจนเสร็จลำพัง
    อาจจะเจอใครสักคนแกล้ง จ้างมาให้โชว์ความผิดพลาด
    หรือไม่ก็ทำคอนเทนต์กันเองเสนอสปอนเซอร์ แล้วเค้าก็มองผ่าน ๆ ไม่ได้ดูละเอียดว่าหมอนี่เป็นประกอบคอมไหม
    เพราะถ้าตัดเรื่องความรู้ในการประกอบคอมแล้วล่ะก็ คลิปนี้ก็ถือว่าดูดี น่าเชื่อถือ

ลองไปดูที่ช่องส่วนตัวของคนที่สาธิตดูครับ
    https://www.youtube.com/user/LaptopMemo

ดู ๆ แล้วเป็นผู้ใช้ ทั่ว ๆ ไปมากกว่า จะเป็นคนที่ถนัดด้านฮาร์ดแวร์
    เห็นพยายามทำเวบผลิตภัณฑ์ไอที แต่ก็ไม่ได้ทำต่อ
    https://twitter.com/stefanetienne
    ก็เจอคนแวะไปแซวบ่อย ๆ
    Last edited by taibkk; 17 Sep 2019, 12:41:06.

Comment

Comment

ผมว่าเขาตั้งใจแล้วก็บรรลุตามเป้าหมายด้วยครับ บรรดาแต่ละช่องที่เอาไปขยี้คนตามเป็นแสนเป็นล้าน เรียกว่าเข้าถึงกลุ่มเป้าหมาย 100%

Comment

คลิปนี้นานแล้วนะ แอบสงสารเหมือนกันนะ
          ผมไม่รู้ว่าเขาผิดพลาดจริง หรือจงใจผิดพลาด

ผมขอยกคลิปของ Paul's Hardware เพราะผมเห็นด้วย
          "การผิดพลาด ทำให้พวกเรารู้ว่ามันผิดยังไง", และ "เราเป็นมนุษย์ คนเราก็มีผิดพลาดได้"
          "การทำผิดแล้วแก้ให้ถูก มันเป็นประโยชน์ต่อความรู้หลายๆคน มากกว่าที่จะล้อเลียนและว่าคนเหมือนเป็นผู้ร้าย"

Comment

Working...
          X