Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี net adsl อะไร ที่ดีกว่า TOT กับ TT&T บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี net adsl อะไร ที่ดีกว่า TOT กับ TT&T บ้างครับ

ผมใช้อยู่ทั้ง 2 อย่างเลยครับมันหลุดบ่อยจังครับ ผมเปิดร้าน net อยู่ ต.จ.ว

สายโทรศัพท์เป็นต้นเหตุ ไม่เกี่ยวกับเน็ตยี่ห้อไหนครับ
    ตรวจสอบสายว่ารั่วตรงไหน ทางที่ดีเปลี่ยนใหม่ทั้งหมดคงไม่ถึง100เมตรมั้ง
    ที่สำคัญอย่าพ่วงโทรศัพท์นะครับถ้าจะใช้โทรต้องผ่านสปี๊ดเตอร์เท่านั้น

Comment

ต่างจังหวัดลองหา hi-net by CAT มาใช้ดูครับ

Comment

เช็คสายดูก่อน

ไม่งั้นก็รบกวน จับภาพหน้าเราเตอร์ ส่วน SNR/Line Atten มาสักหน่อย

Comment

Originally posted by Lhorn View Post
          ต่างจังหวัดลองหา hi-net by CAT มาใช้ดูครับ
          ใช่ครับ โหลดเต็มสปีดทั้งบิททั้งธรรมดา
          เเล้วคุณควรเช็คสายของคุณ ที่กล่องต่างๆ เเละเร้าท์เตอรืด้วยครับ คุณภาพดีมันประกอบด้วยหลายๆอย่าง

Comment

Originally posted by heroin View Post
            ใช่ครับ โหลดเต็มสปีดทั้งบิททั้งธรรมดา
            เเล้วคุณควรเช็คสายของคุณ ที่กล่องต่างๆ เเละเร้าท์เตอรืด้วยครับ คุณภาพดีมันประกอบด้วยหลายๆอย่าง

ช่ายครับ ลองดูนี่ละครับ ผมโพสไว้ hi-net by CAT 4/1 mb ครับ

http://www.adslthailand.com/board/sh...t=17820&page=3

Comment

เป็นที่สายครับ สายเก่าผมก็เป็นให้totลากสายอ่ะไรไม่รู้ครับใหญ่ๆ เท่านิ้วก้อย ประมาณ100เมตรครับจากนั้นผมไม่หลุดอีกเลยครับ

Comment

Working...
              X