Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีความเป็นไปได้ขนาดไหนที่ CPU จะเสียครับ i9 9900k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by boom59za View Post
    เพิ่งเคลม 9700k ของ ingram เหมือนกันครับ ใช้ได้เดือนเดียวพัง ซวยแท้
    ตอนนี้รอมา10วันแล้ว
    มีเพื่อนร่วมชะตากรรมแล้ว 555

Comment

Originally posted by B|uE@NighT View Post
      มันค่อนข้างจะอ่อนแอนะสำหรับผม

ปัจจุบันผมถอยมาเล่น 8700K เหมือนเดิมทนมือหน่อย

เนื่องจาก
      ตัว1 00 กดแค่2-3ทีเอง เครมไปเดือนแล้วตอนนี้ยังไม่ได้คืน
      ตัว2 เปิดติดปกติแต่ติด 04 ไปตอนเทส 5.4Ghz แล้วคราวนี้มันก็วน 04 78 ยาวๆ เครมเปลี่ยนไหม่ไน 3ชมแรกที่ซื้อ
      ตัว3 งอแงร้อนจัดแรมไม่พุ่ง ยืน5.0 ไม่ไหว

ผมเลย เซาโลด ขายเทินเอา 8700k มาใช้แทน
      รอดูก่อนครับ ว่าถ้าเคลมมาเป็นยังไง ดีไม่ดีถอยไปเหมือนกันครับ

Comment

Comment

ทำไม cpu gen9 มันพังกันหลายท่านเลย แปลกแหะ cpu ของผมโคตรมหาอึด ทำ pcb งอ อัดไฟ 1.5-1.6(ครั้งละไม่เกิน 1ช.ม.)

มันไม่ยักจะพังสักที นี้เคสตอนผมทำ 7700k เกือบตาย หรือจะเรียกว่าตายไปแล้วยังได้ ผมปั้มหัวใจมันฟื้นให้มันรอดขึ้นมาได้

กระทู้ต้นเหตุ 5555 https://www.overclockzone.com/forums...ำพิษ

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
            ทำไม cpu gen9 มันพังกันหลายท่านเลย แปลกแหะ cpu ของผมโคตรมหาอึด ทำ pcb งอ อัดไฟ 1.5-1.6(ครั้งละไม่เกิน 1ช.ม.)

มันไม่ยักจะพังสักที นี้เคสตอนผมทำ 7700k เกือบตาย หรือจะเรียกว่าตายไปแล้วยังได้ ผมปั้มหัวใจมันฟื้นให้มันรอดขึ้นมาได้

กระทู้ต้นเหตุ 5555 https://www.overclockzone.com/forums...ำพิษ

ผมก็ว่าอยู่ ทำไมมันเสียง่ายจัง
            พอรู้ว่า CPU เสียจริงๆ พอหาข้อมูลดู โอ้วววว พังกันเยอะอยู่
            Last edited by maxzaja; 26 Sep 2019, 14:36:33.

Comment

ล่าสุดวันนี้ได้รับตัวใหม่มาเรียบร้อยแล้วครับ
              ถือว่าไวมากๆ แค่ 4 วันทำการเองครับ
              อีกสองเดือนเสียอีกรอบ ผ่ามผามมมมม

Comment

Originally posted by maxzaja View Post
                ล่าสุดวันนี้ได้รับตัวใหม่มาเรียบร้อยแล้วครับ
                ถือว่าไวมากๆ แค่ 4 วันทำการเองครับ
                อีกสองเดือนเสียอีกรอบ ผ่ามผามมมมม
                ingram ใช่ไหมครับ ไวมาก

Comment

Originally posted by maxzaja View Post
                  ยินดีด้วยครับท่าน ไวมากกกก

Comment

อินแกรมเคยเคลม2อาทิตย์ พอใจอยู่ เดี๋ยวนี้เหลือ4วันละหรอเนี่ย

Comment

Originally posted by wokentappy View Post
                      ingram ใช่ไหมครับ ไวมาก
                      ใช่ครับผม

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
                        ยินดีด้วยครับท่าน ไวมากกกก
                        ขอบคุณมากครับ ผมก็รอลุ้นเป็นเดือนเลย
                        เมื่อตอนบ่ายๆ ไปรษณีย์โทรมาตามให้ไปเอา เพราะไม่มีคนอยู่บ้าน ไอ้เราก็งงๆ ไม่ได้สั่งอะไรไว้นีหว่า
                        พอไปรับมาโอ้วววววว ไวดีแท้

- - - Updated - - -

Originally posted by Botvinnik View Post
                        อินแกรมเคยเคลม2อาทิตย์ พอใจอยู่ เดี๋ยวนี้เหลือ4วันละหรอเนี่ย
                        ไวเว่อร์ครับ ผมก็ยังสงสัยอยู่ไวจัง

Comment

น่าจะมีของด้วยน่ะครับ รุ่นนี้ของน่าจะเยอะ ทำราคารัว ๆ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
                            น่าจะมีของด้วยน่ะครับ รุ่นนี้ของน่าจะเยอะ ทำราคารัว ๆ
                            ผมก็ว่างั้นครับ ของขายได้เรื่อยๆ สต๊อคก็เข้ามาเรื่อย ๆ เลยรอไม่นาน

Comment

ผมก็ได้แล้วเหมือนกัน แต่เคลมผ่าน advice ใช้เวลา 14วัน รวมวันหยุด

ถ้าคราวหน้าพังอีกสงสัยต้องผ่าน ingram โดยตรง น่าจะไวกว่า

Comment

ลองเชคประกันตรงสิ

ยังเทพอยู่ไหมนะ

Comment

Working...
                                X