Announcement

Collapse
No announcement yet.

Warhammer 40000 : Dawn of War II ขายวันไหนใครรู้มั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Warhammer 40000 : Dawn of War II ขายวันไหนใครรู้มั้ง

ตามกะทู้เลยครับ มีใครรู้มั้งหว่า

ตามกำหนด 17 ก.พ. 52

Comment

เอาของแท้ หรือของปลอม หรือบิทละเหอๆ

18 กมุภาสำหรับอเมริกา + Pre order ได้มี campaing พิเศษ
      = = บิท กับ ก็อปคงพร้อมๆแท้

ส่วน Steam ไทยก็ 28 ก.พ. ครับ รอซื้ออยู่แต่คง 50 US +++ กระเป่าฉีกแต่ไงก็ซื้อผ่าน Steam เพราะคิดว่าคงไม่ได้เข้าไทยเหมือน Soul Strom ไม่งั้นก็รอดูสักพัก

Comment

รอ import อย่างเดียว ตอนนี้เล่น beta ไปพลางๆ

Comment

สรุปก็ประมาณเดือนนี้สินะ แล้วทำไมต้องผ่าน Steam ทุกทีหลายเกมละ ตอนแรกจะซื้อเพราะซื้อเกือบทุกภาคละ แต่ถ้าแพงไปภาคนี้คงอด ยิ่งเศรษฐกิจไม่ดีอยู่

Comment

Originally posted by atomsbaza View Post
            สรุปก็ประมาณเดือนนี้สินะ แล้วทำไมต้องผ่าน Steam ทุกทีหลายเกมละ ตอนแรกจะซื้อเพราะซื้อเกือบทุกภาคละ แต่ถ้าแพงไปภาคนี้คงอด ยิ่งเศรษฐกิจไม่ดีอยู่
            เพราะผมสะดวกทางนั้นแล้วผมก้ไม่ได้สนกล่องเท่าไรด้วยครับ

คุณรอ import หรือโหลด Bit เอาก็ได้ถ้าไม่สะดวกครับ หรือไม่ก็สั่งจากต่างประเทศส่งมา - - ขอบคุณครับ

Comment

เสียตังกันอีกแล้ว

Warhammer ไม่เล่น ออนไลค์ ไม่มัน - -'

แต่สงสัย ต้องรบกวน สิงคโป อีกล่ะ ไม่ชอบ สตรีม เท่าไหร่

Comment

ออกมาขายวันไหนผมไม่รู้หรอก......รู้แต่ว่าที่ 2bbit เขา เอาปล่อยแล้วอ่ะ เมื่อชั่วโมงมานี้เอง

Comment

Originally posted by Violent View Post
                  เสียตังกันอีกแล้ว

Warhammer ไม่เล่น ออนไลค์ ไม่มัน - -'

แต่สงสัย ต้องรบกวน สิงคโป อีกล่ะ ไม่ชอบ สตรีม เท่าไหร่
                  +1 ครับ สงสัยกว่าจะได้เล่นพวกที่โหลดบิตคงเล่นจบไปหมดเละ

ตอนนี้ก็เล่น Beta Dawn of War 2 ไปพลางเล่น CoH Online ไปพลางรอ Dawn of War 2 Import เข้ามาขาย แล้วเดือนหน้า CoH : Tale of Valor ก็จะออกขายอีกกระเป่าฉีกแน่ๆเลยครับ(หวังว่า CoH : Tale of Valor คงขายในไทยนะ)

Comment

COH ก็คงต้อง Import เหมือนกันเพราะมันค่ายเดียวกันเลย

DOW 2 ตามบิทมันออกมาแล้วเน้อ โหลดไปเล่นเนื้อเรื่องก่อน ออนไลน์ของแท้มาค่อยว่ากัน

Comment

*-* อืม 2 เกมนี้รวมกัน 80 เหรียญขี้เกียจซื้อ import ซื้อผ่าน Steam ง่ายดี - -" กระเป๋าฉีกเจอในเกมทักกันมากนะพวก import ทั้งหลายอิอิ

Comment

มาพูดถึงตัวเกมกันบ้างดีกว่าครับ พวกคุณว่าสนุกเท่าภาคแรกรึเปล่าเท่าที่ได้ลองเล่นใน Beta มานะครับ สำหรับผมรู้สึกว่ามันยังไม่สุดไงไม่รู้สิ เพราะเท่าที่ลองตัว Beta มามีหลายอย่างที่ขัดใจ เท่าที่เล่นใน Beta มาตอนนี้ยังรู้สึกชอบภาคแรกมากกว่า สงสัยคงต้องรอตัวเต็มก่อนถึงจะตัดสินได้ แล้วพวกคุณละครับ

ปล.ตอนนี้ผมอาจจะยังเข้าไม่ถึงเกมนี้ก็ได้ครับเล่นมาแค่ 2 เผ่าเอง(แต่ครบทุกสาย)

Comment

ตัว Beta เท่าที่ลองทุกเผ่านรุ้สึกเหมือน Action จะช้าลงหนักไปทาง Tactic เหมือน COH มากกว่านะครับ ที่มั่นใจคือภาพสวยขึ้นแต่จอผมคงเล็กไปเลยเห็นไม่เต็มที่ 19 นิ้วอยากลองสัก 24 ปรับลายละเอียดๆสุดจะคมสักแค่ไหน เอนจิ้นสเถียรกว่า coh เพราะได้รับการปรับปรุง แต่ภาคแรกมันดูดุเดือดเลือดพล่านมากกว่า 555

Comment

ผมสงสัยอย่างครับ ทำไมผมปรับภาพสุดไม่ได้หวามันให้แค่ Normal กับ Low แต่ CoH ผมปรับสุดได้นะ แปลกมาก ครับคิดเหมือนกันเรื่องเน้นเทคติคมากกว่าภาคแรก แต่ผมอยากเห็นฉากรบสุดนัวแบบภาคแรกมากกว่านะครับ ท้าผมอยากเน้นเทคติคผมไปเล่น CoH ดีกว่าครับ (รู้สึกว่าภาคนี้ Unit สร้างได้น้อยลงนะครับ)

ปล.อย่าหาว่าพูดมากเลยครับ นานๆ เจอพวกเล่นเกมประเภทเดียวกัน ส่วนใหญ่เจอแต่พวก FPS (เก็บกดมานาน) แล้วดูจาก ภาพลายเซ็นท่านนี้ เทพ WiC ดีๆนี้เอง

Comment

*-* เจอก็ทักได้ครับเพราะผมเน้น RTS , FPS นี้เล่นได้ แต่ไม่ไหวยอมรับว่าสุ้ไม่ได้จริงๆครับ - - อืมก็ถ้าซื้อ DOW 2 ของแท้ก็มาเล่น co-op กันก็ได้ครับ อิอิ ภาคนี้เขาเน้นยูนิตให้น้อยลง
                              คือคุมง่าย แล้วก็จะได้ไม่มีปัญหาวิ่งชนกัีนนะ ใช้ยูนิตให้เกินประโยนชน์มากขึ้น Spec คอมคล้ายๆผมเลย อิอิ

Comment

Working...
                              X