Announcement

Collapse
No announcement yet.

[วันนี้ขอ2กระทู้นะคับ] สงสัยมากๆครับ แรมผม บัส 800 แต่ทำไม...?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [วันนี้ขอ2กระทู้นะคับ] สงสัยมากๆครับ แรมผม บัส 800 แต่ทำไม...?

แบบว่าแรมผม มันบัส 800 อ่ะครับ
    ตัวแรก 1GB Bus 800
    ตัวที่2 2GB Bus 800 เช่นกัน

แต่ทำไมพอผมเปิดเครื่อง แล้วกด F2 เข้าไปใน Bios แล้วไปดูข้อมูล มันดันเขียนว่า

1024/533
    2048/533

งงอ่ะครับ ทั้งๆ ที่บอร์ดผมมันก็รับ bus 800 ได้อ่าหรือแรมผมมันแรมเถื่อน Kington DDR2

ช่วยด้วยนะคับ สงสัยมากๆ ขอบคุณครับ

น่าจะบอกตามที่ใช้งานจริง

หา everest มารันดูสิครับ มันจะบอกหมดแหละ

Comment

ปกติครับ มันวิ่งไม่เต็ม 800 ถ้าเป็น Athlon X2 4800+ ถึง 6000+
      ส่วน 7750+ ผมยังไม่ทราบ

Comment

โปรเเกรม CPU-Z มาดูครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ก็ปรับให้มันวิ่ง 400 (800) ซิครับ
            FIXCIBILITY DISABLE

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ก็ปรับให้มันวิ่ง 400 (800) ซิครับ
              FIXCIBILITY DISABLE
              ปรับไงอ่ะครับ

Comment

ช่ายผมปรับมันวิ่ง400 เอง

Comment

Working...
                X