Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมไฟ rgb มาไม่ครบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมไฟ rgb มาไม่ครบ

เคสผมติดตั้ง coolermaster argb 6 ตัว ใช้กล่องคอนโทรลรุ่นที่มี 4 ปุ่มของ coolermaster

ทีนี้ ผมลองต่อแค่ 3 ดูก่อนโดยใช้สายจากกล่องเข้า 3 pin ของพัดลมแต่ละตัว (ลองต่อสายYไฟก็มาครบ)

แต่เมื่อผมต่อกับอีก 3 ตัวเข้ามาโดยต่อตรงเช่นกันไฟไม่ติดซะงั้น พัดลมหมุนปกติอันนี้แปลกใจมากครับหรือว่าผมต้องกดอะไรก่อนหรือเปล่า..? เอาตัวสำรองอีก 2 ตัวมาต่อไฟก็ไม่ติดเหมือนกัน ติดแค่ 3 ตัวแรกที่ต่อเท่านั้น รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีครับ
Working...
X