Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะชื้อการ์ดจอ rtx2080 super มาใช้ ต้องอัพ cpu กับ mainboard ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะชื้อการ์ดจอ rtx2080 super มาใช้ ต้องอัพ cpu กับ mainboard ไหมครับ

ตอนนี้ผมมี i5 9400f กับ mainboard B365M PHANTOM GAMING
    ผมว่าจะชื้อการ์ดจอ rtx2080 super มาใช้ ต้องอัพ cpu กับ mainboard ไหมครับ ไปถามที่ร้าน เขาบอกว่า ไม่ต้องอัพ cpu ให้เปลี่ยน mainboard เป็นรหัส z จิงรึป่าวครับ

ไม่ต้องอัพอะไร
    ใส่ได้เลย ใช้งานได้ปกติ

แนะนำว่าอย่าไปอุดหนุนร้านดังกล่าว

Comment

//edit อ่านผิดนี่ ตอบใหม่ล่ะกัน
      เปลี่ยนการ์ดจออย่างเดียว บอร์ดเก่าก็ใช้ได้ ไม่มีความจำเป็นอะไรต้องเปลี่ยน mainboard เลย

** ถ้าร้านบอกว่าต้องใช้บอร์ด Z อย่างเดียว ก็แนะนำให้เปลี่ยนร้านเหมือนกัน
      Last edited by kaikimao; 21 Sep 2019, 11:30:52.

Comment

ซื้อบอร์ด Z แล้วเอาบอร์ด Z ไปเขวี้ยงหน้ามันเลยครับ 5555555

Comment

ร้านอะไรหว่า ประจานมันเลย

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
            ซื้อบอร์ด Z แล้วเอาบอร์ด Z ไปเขวี้ยงหน้ามันเลยครับ 5555555

โหดเกิน

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
              ประชดมันโดยการซื้อ Z390 Aorus Xtreme Waterforce ไปฟาดหน้ามันเลย

Comment

ขอบคุณทุกคนมากๆครับ
                ผมอยากทราบว่า i5 ตัวนี้จะดันการ์ดจอไหวไหมครับ อยากอัพ i7 อยู่แต่ไม่มีงบ เอามาเล่นเกมส์พวก gta assasin ครับ

Comment

Originally posted by p.teerawat View Post
                  ขอบคุณทุกคนมากๆครับ
                  ผมอยากทราบว่า i5 ตัวนี้จะดันการ์ดจอไหวไหมครับ อยากอัพ i7 อยู่แต่ไม่มีงบ เอามาเล่นเกมส์พวก gta assasin ครับ
                  แนะนำว่าซื้อมาแล้วลองใช้ดูก่อนครับ

2080s อารมณ์ก็คือ 1080Ti แรงพอ ๆ กัน หลาย ๆ การเทส หลายเกม i5 6 core ก็เพียงพอ

Last edited by taibkk; 21 Sep 2019, 16:51:11.

Comment

เอาบอร์ด z มาทำอะไร แรมเดิม cpu เดิม
                    ร้านก็จะขายของอย่างเดียวเลย

6คอร์เหลือๆครับ เล่นเกมส์อย่างเดียว ถ้าไม่ได้สตรีมอะไรจริงจังก็สบายๆครับ ถ้าจริงจังก็อาจจะต้องอัพเพิ่ม ในอนาคต
                    ตระกูล f ดันใช้ quick sync ไม่ได้ ถ้ามี จะช่วยเรื่องสตรีมได้เยอะ

Comment

เคสแบบนี้เพื่อนผมเคยโดนร้านหลอกครับ ประมาณว่าร้านให้เปลี่ยนเป็นบอร์ด Z เพื่อที่จะสามารถ OC การ์ดจอได้ ทั้งที่ใช้ cpu nonk กับแรมบัส 2133 ในสมัยนั้น

Comment

***ซ้ำ
                        Last edited by angelknigh; 21 Sep 2019, 21:08:54.

Comment

บอร์ดz ถ้าจะซื้อมาแล้วคุ้มต้องเอามาลากกับ cpu k ถ้าใช้ non k บอร์ด h b ก็สบายแล้ว พวกเสียบแล้วใช้เลย ไม่ต้องลากไม่ต้องจูน ถ้ามีเงินอยากอัพ i7ก็ได้ครับ คอร์เยอะกว่า แคชเยอะกว่า ใช้แล้วรุ้สึกสบายใจดี ฮ่าๆ

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ ถ้าผมจะชื้อบอร์ด z แล้วมาลาก ram bus 3200 จะคุ้มไหมครับ

Comment

อย่าเลย หาเงินลงi7นั้นแหละ ซื้อมาเสียบใช้เลยจบ แรงกว่าจะไปลากแรมอีก ไม่ก็อยู่อย่างงี้ดีแล้ว สเปคนี้เล่นได้ทุกเกมส์

Comment

Working...
                              X