Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 6000+ กับ x2 7750

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 6000+ กับ x2 7750

X2 6000+ AM2/3.0GHZ/1MBx2
    X2 7750 ตัวนี้มันสเปคเท่าไหร่ครับ
    แตกต่างกันมากไหม

ใช้กับ M3A78-CM ลงตัวไหมครับ

รบกวนด้วยครับ
    สมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

ไม่ค่อยต่างครับ

ถ้าใช้ 6000+ อยู่แล้วไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้

แต่ถ้าจะซื้อใหม่ก็จัด 7750BE ไปโลด

Comment

อยากทราบสเปคของตัว 7750 อะครับ

ตอนนี้ทีเซตไว้
      CPU AMD X26000+ หรือ 7750
      MB ASUS M3A78-CM
      HDD 500/7200 WESTERN SATA2
      VGA SAPPHIRE4850 หรือพอมีตัวไหนใกล้เคียงช่วยแนะนำทีครับ
      PSU THERMALTAKE TR2RX 550W
      CASE RAIDMAX SMILODON EXTREAME BLACK
      RAM G.SKILL 4GB/PQ/800
      DVD/RW 20X ASUS

อยากให้ช่วยดู VGA กับ RAM นะครับว่า OK ไหม
      ถ้า VGA มีตัวที่ใกล้เคียงแต่ราคาถูก
      RAM มีตัวที่น่าใช้กว่า
      ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

อยากทราบสเปคของตัว 7750 อะครับ
        http://products.amd.com/en-us/Deskto...=&f8=&f9=&f10=

Comment

แรงไม่ต่างกันเท่าไรนะ

ถ้าซื้อใหม่ X2 7750 คุ้มกว่า อนาคตสดใสกว่า

Comment

ถ้า ไม่ OC ตัว 6000+ แรงกว่า ป่ะ

Comment

ตามข้างบน ซื้อใหม่เอา 7750

แรงไม่ต่าง

Comment

6000+ เกิดก่อนแก่ก่อน 7750 BE เกิดใหม่ใหญ่ทีหลัง ไปตามกระแสครับ

Comment

ดูจากท่านวิกรเทสแล้วแรงไม่ต่างกันเท่าไหร่ ใครมี 6000+ ก้ใช้ต่อ

ซื้อใหม่ 7750 เลย อนาคตอันสดใส

ตอนนี้ผมยังลังเลเลยว่า รอ 720BE ดีกว่ามั้ย ถอยทีเดียวชัวร์กว่า

Comment

เสียดาย คืน 9800GT เข้าไปแล้วครับ ไม่งั้นจะจับมาเทสใหม่อีกรอบครับ อิอิ

Comment

ผมเพิ่งซื้อมาเลยครับเมื่อเย็นนี้เอง7750be 3250ประกันคอม7มาถึงบ้านจับใส่เลยครับปรากฏว่าการ์ดจอไม่ทำงานครับ
                      แต่อย่างอื่นทำงานครับลองไล่ไปไล่มาก็คือไบออสไม่ลองรับกับcpuตอนนี้ผมเลยต้องใส่4000+ตัวเดิมไปก่อน(ไม่กล้าแฟลชกลัวเจ๊งasrockตัวเก่าพังเพราะมือผมตอนแฟลชไบออสเนี่ยละครับ!)

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        เสียดาย คืน 9800GT เข้าไปแล้วครับ ไม่งั้นจะจับมาเทสใหม่อีกรอบครับ อิอิ

ว่างๆเอา9800GT ผมไปเผาไหมครับ ว่าจะให้เอาไปเผาใหม่ทั้งเคสเลย อิอิ สนใจเด๋วผมยกไปให้

Comment

Originally posted by Coreแข็งDuo View Post
                          ว่างๆเอา9800GT ผมไปเผาไหมครับ ว่าจะให้เอาไปเผาใหม่ทั้งเคสเลย อิอิ สนใจเด๋วผมยกไปให้
                          เห้อๆๆ ไม่กลัวพังก็ยกมา

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            เห้อๆๆ ไม่กลัวพังก็ยกมา
                            2900 ผมก็คนละตัวกะ 3870 ด้วยจิ อิอิ

Comment

โอ้ววว บัส 400

Comment

Working...
                              X