Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมเลือกMouseหน่อยค๊าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมเลือกMouseหน่อยค๊าบบ

เลือกไม่ถูกอ่ะคับ รักพี่เสียดายน้อง หลักๆก็ใช่ทำงาน Graphic พวกPhotoshop อ่ะครับ อยากได้ที่จับสบายมือหน่อย เซ็นเซอร์ไวๆแล้วก็ละเอียดๆหน่อยอ่ะคับ

มีอยู่ในใจ2ตัวนี้

ตัวแรก
    LOGITECH LASER MX610 CORDLESS

ตัวนี้เป็นLaser แถมยังCord Lessอีก แต่ว่ามันเป็นWireless 2.4Ghz อ่ะครับ มันจะตีกับสัญญาณWi-Fi ป่าวอ่ะครับ เพราะใช้เนตWi-Fiด้วย

กับ LOGITECH LASER G5

แถมยังมีลายBF2412ด้วย

ตัวนี้ก็Laser แต่มีสาย แล้วก็ถ่วงน้ำหนักได้ด้วย..

ใครเคยใช้ช่วยเลือกหน่อยครับ ว่าตัวไหนดี
    Last edited by Beaver_XT; 5 Mar 2007, 22:25:09.

G5

Comment

ขอเหตุผลด้วยก๊าบบบ จักเป็นพระคุณอย่างสูง..

Comment

G5 ครับ เพราะถ้าไร้สาย มันจะชอบวิ่งๆโดดๆหยุดๆ ถ้าใช้กับโน๊ตบุค แล้วเปิด wireless lan

Comment

G5 เพราะผมชอบเล่นเกม เล่นเกม ต้องG5เท่านั้น+ pad ดีๆ

Comment

G5 แน่นอนครับบบ

Comment

โอ้ว ขอบคุณมากๆครับ
              แล้วถ้าเป็น MX518 Gaming Grade อ่ะครับ

Comment

ของโฮ-โซ ทั้งน่าน

ช่วย Vote หน่อยครับ http://contest.dpu.ac.th/picture.php?id=73 ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ผมใช้ เม้าส์เลเซอร์ไร้สาย ลอจิเทค mx600 .. ที่เป็นชุดของ คีย์บอร์ด-เม้าส์ ลอจิเทค mx3200
                  โดยวางตัวรีซีฟเวอร์ อยู่***งจาก adsl wireless router modem ดีลิ้งค์ g604t ไม่เกินเมตร
                  ก็ไม่รู้สึกว่ามีสัญญาณกวนกันนะครับ

Comment

เข้ามาบอกว่าตัว mx610 ใช้ดีจับ สบายมือ กินถ่านน้อย เยี่ยมดีครับ

แต่มีข้อเสียนิดๆ คือถ้าทิ้งไว้นานหน่อยจะเข้าโหมดประหยัดพลังงาน ตอนขยับเมาส์ช่วงที่ปล่อยทิ้งไว้จะ delay นิดๆ (แต่ผมก็ถือว่ามันก็เป็นข้อดีนะ เพราะมันช่วยประหยัดพลังงาน ไม่ต้องมานั่งเสียอารมณ์เปลี่ยนถ่านบ่อยๆ)

ส่วนความไวก็แม่นยำดี แต่คงไม่ถึงกับแม่นมากมายเหมือนพวก g5 ถ้าเน้นทำงานใช้พวก G5 น่าจะดีกว่าครับ แต่ถ้าเน้นความสะดวกผมก็เชียร์ตัวนี้นะ

(เศร้า mx610 ผม usb มันหัก ตอนนี้มีแต่เมาส์ ใช้ไม่ได้ )

ส่วน wireless มันตั้งคนละความถี่กันครับ เลยไม่มีปัญหาเรื่อง traffic jam

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ เด๋วเก็บตังค์อีกนิดคงได้ (เสียดายอันเก่านิดๆเหมือนกัน)

Comment

ผมใช้ G5 อยู่ก็โอเคเลย มันจับถนัดมือดี อีกอย่างวัสดุมันทำมาไม่หลุดมือเลย ต้ว MX518 เป็ง Optical นะ ไม่ใช่ เลเซอ

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ เด๋วพรุ่งนี้ได้แล้ว แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูกันครับ
                          Logitech G5 Special Edition BF2142

Comment

ได้มาเท่าไรครับท่าน

Comment

ได้มาแล้ววว กว้าร้านจะส่งSMS มาก็ตั้ง 5โมงครึ่งแน่ะ นึกว่าจะไม่ได้ซะแล้วว

ราคาหรอคับ 54Euros อ่ะครับ ทีแรกกะจะเอาพวงมาลัย แต่มาเอาเมาส์ดีกว่า..

ขอบคุณทุกๆความเห็นมากๆครับ ใช้ดีมากๆเลย เด๋วจะมาเขียนReview ไว้ละกันครับ

Comment

Working...
                              X