Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS 4670 Turbo DDR3 vs Sapphire 4670 DDR4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS 4670 Turbo DDR3 vs Sapphire 4670 DDR4

HIS 4670 Turbo DDR3 vs Sapphire 4670 DDR4 อะไรน่าเล่นกว่ากันครับ

Sapphire 4670 DDR4

http://www.i3.in.th/news/view/346/1

มันมี HDMI แต่ไม่มี S-Video มาผมจะต่อสาย Component เข้า TV ได้ไหมเนี่ย (TV ยังไม่มี HDMI)

Comment

เท่าที่ผมใช้ HIS HD4670 Turbo มานะ ถ้าเป็น 2รุ่นนี้

Sapphire 4670 DDR4 น่าเล่นกว่าครับ Mem 2200 แนะ ตัว DDR3 2000เอง

ถึงแม้ว่า HIS Turbo จะมี core มากกว่า 30 ก็ตาม แต่ทั้ง 2 รุ่นที่บอกมา เอามา ลาก core ไปที่ 800 ได้ทั้งคู่ แต่ DDR4 จะได้เปรื่ยบที่ความเร็วของ mem เยอะกว่า ถึงแม้ว่า DDR3 จะเอามาลาก mem แต่มันไปไม่ได้ครับตัน

แต่โดยรวมก็คงแรงไม่ค่อยต่างกันเท่าไรหรอกครับ 4670 DDR4 คงแรงกว่านิดๆ

ยกนี้ ต้องยอมให้ Sapphire 4670 DDR4 ครับ ฟันธง 5555+

Comment

DDR4 ดีกว่าครับ

Comment

ความแรงต่างกันนิดเดียวเอง ถ้าราคาต่างกันเกิน 500 เอา DDR3 เถอะ

Comment

ตกลง HIS 4670 Turbo ช่ายมั้ยครับ

Comment

เอาตัว ddr4 แต่ทั้ง 2 ตัวความเร็วก้ไม่ต่างกันเท่าไรหรอก

Comment

เอา ตัว เย็น ลากไกล ดี สุด

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                  เอา ตัว เย็น ลากไกล ดี สุด
                  แล้วไอ้ตัวที่มันเย็น ลากไกล มันตัวไหนหล่ะครับ

Comment

ก็ His 4670 iceq Turbo DDR3 128 bit ไงครับ ++

ซิ้งมันก็บอกแล้วว่าเย็น ++

Comment

เกมส์ไหนที่ปรับแล้วเล่นไม่ลื่น ก็ไม่ลื่นทั้งคู่อยู่ดี
                      เอาความคุ้มค่าดีกว่า อันไหนถูกกว่าเอาอันนั้น

นอกจากเล่นตัว1gไปเลยน่าจะมีผลต่างกว่า(อาจจะไม่ใช่ด้านเกมส์)

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=402215

ลิ้งค์ีนี้เค้าบอกไปซื้อมา2900 อะครับ

Comment

เมื่อวานไปถามมาเหมือนกัน 2900 ขาดตัว ครับ

Comment

ต่างกันไม่มาก ชอบตัวไหนเอาตัวนั้น

Comment

4670 DDR3 1GB vs 4670 DDR4 512MB ตัวไหนน่าสน

4670 DDR3 1GB vs 4670 DDR4 512MB
                              ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันอ่ะ ดูยี่ห้อด้วยนะครับ กะว่าจะซื้ออะครับ ช่วยแนะนำกันหน่อยจ้า

Comment

Working...
                              X